Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

ปัญหาอากาศเข้า Inflow

(1/1)

FirstAR:
สอบถามสมาชิกทุกท่านครับ พอดีเพิ่งตั้งตู้ใหม่ กรองอีฮาม 2217 ใช้ inflow หน้าตาแบบในรูป ทำให้เกิดฟองอากาศหมุนวนเข้ากรอง และตีออกเป็นฟองที่ out flow
ปัญหาคือน้ำมันกระเด็นกระดอนและมีเสียงดังน่ารำคาญมากกกกก [mad03]

อยากทราบว่ามีทางแก้ไขยังไงบ้างครับ?

ขอบคุณครับ [bear02]

ฟองกาศเข้า Inflow

Outflow ตีฟองกระจายเลย T T

[size=78%]

ตู้อายุ 1สัปดาห์ ติชมได้เลยครับ ^^" (ในรูปยังไม่มีฟองเลย  [mad01] )

[/size]

Longhairguy:
ลองเอียงเครื่องกรองไล่อากาศดูครับ

jihawaii:
ตู้ขนาดเท่าไหร่ครับ ดูเหมือนกรองจะใหญ่เกินตู้ไปนะครับ

FirstAR:

ขอบคุณมากครับ

ตู้ขนาด 24" * 12" * 12" ครับ
กรองตัวนี้แต่ก่อนผมใช้กับตู้ 36" แต่หลังจากยุบตู้ใหญ่ไป เลยเอามาใช้กับตู้นี้ที่เพิ่งเซ็ทใหม่ เลือกใช้ out flow เป็นหัวบอลเพื่อลดแรงน้ำแล้วครับ

ตอนนี้ผมเจอปัญหา bucep ทะยอยเน่ากันไปหมดเลย ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร
ผมย้ายต้นมาจากตู้เก่า เลี้ยงมาสองปีกว่า เสียดายมากๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version