Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

สอบถามเรื่องเลี้ยงปลาแพะกับตู้ดินครับ

(1/1)

nm_nmon:
มีใครเลี้ยงปลาแพะในตู้ที่มีดินแล้วไม่มีไม้พื้นตู้ไหมครับ อยากรู้ว่ามันจะคุ้ยดินตลอดเวลาจนทำให้พวกของเสียฟุ้งในน้ำรึเปล่าครับ

Longhairguy:
คุ้ยฟุ้งครับ ปกติปลาแพะจะไม่ค่อยเลี้ยงในตู้ดินที่ไม่มีไม้คลุม

PommyLeonard:
คุ้ยกระจายครับ

--- อ้างจาก: nm_nmon ที่ 02/09/2565 [19:00:31] ---มีใครเลี้ยงปลาแพะในตู้ที่มีดินแล้วไม่มีไม้พื้นตู้ไหมครับ อยากรู้ว่ามันจะคุ้ยดินตลอดเวลาจนทำให้พวกของเสียฟุ้งในน้ำรึเปล่าครับ

--- End quote ---

Mr.Bamboo:
เรื่องปกติของปลาแพะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version