วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:43:29]

ใช้เกลือสมุทรผสมน้ำตู้ทะเลได้ไหมครับ

อยากทราบว่าเกลือสมุทรใช้ผสมน้ำได้มั้ยครับ พอดีมือใหม่ครับเลยอยากรู้ว่าใช้ได้ไหมหรือต้องใช้เกลือวิทยศาสตร์อย่างเดียวครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ใช้เกลือยี่ห้อmarinium6.8กิโลทำน้ำทะเลได้190ลิตรดีกว่านะในshopeeถุงละ340บาทเองเลี้ยงพวกก้นตู้ได้ด้วย
เกลือสมุทรเอามาผสมเลี้ยงแบบเพียวๆไม่ได้
เอาไว้ผสมเวลาน้ำระเหยได้แบบความเค็ม20pptแล้วก็ใช้เกลือสมุทรเพิ่มความเค็มเป็น10ppt
ใส่เยอะไม่ได้สัตว์ทะเลจะน็อคน้ำอีกนั้นแหละ