Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

ทำไมต้นไม้ใบเป็นนี้ครับ ตู้ อายุ 3 อาทิตย์

(1/1)

totticza:

มอสก็เริ่มเป็นสีน้ำตาล

บัง:
เป็นได้หลายสาเหตุครับ สภาพน้ำ สภาพแสง อุณหภูมิ
ต้องขอข้อมูลตู้ด้วยครับ อุณหภูมิ ใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง ดูแลตู้ยังไงบ้าง ช่วงก่อนที่จะเป็นทำอะไรกับตู้ไปบ้าง

totticza:

--- อ้างจาก: บัง ที่ 17/09/2562 [17:28:51] ---เป็นได้หลายสาเหตุครับ สภาพน้ำ สภาพแสง อุณหภูมิ
ต้องขอข้อมูลตู้ด้วยครับ อุณหภูมิ ใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง ดูแลตู้ยังไงบ้าง ช่วงก่อนที่จะเป็นทำอะไรกับตู้ไปบ้าง

--- End quote ---
ตู้36"น้ำเปลี่ยนวันเว้นวัน 30% ครับ อุณหภูมิ 28-30 ครับ กรอง diy กับ sunsun  603b ครับ ปุ๋ยน้ำ azoo ใส่ไป2ครั้งห่างกัน4 วันครับ ตามโดส ต้นไม้ปักใหม่ 5 วันครับ
ส่วนไฟ กำลัง diy ตามW ตอนนี้ใช้ไฟled 2 ตัวจำรุ่นไม่ได้ครับจาก jj สว่างตามรูปครับ เปิด 06:00-10:00 กับ 18:00-22:00

บัง:
น่าจะมาจากคุณภาพของไฟครับ สเปกตรัมไม่ได้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version