Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

แนะนำปลาว่ายเป็นฝูงหน่อยครับ

(1/3) > >>

Birdkaffza555:
ได้ตู้48นิ้วมา จะจัดแนวขอนไม้ใหญ่ๆกลางตู้กับอนูเบียส อยากได้ปลาที่ว่ายเป็นฝูงทีละเยอะๆ แบบดูเพลินๆดูแลง่ายๆ มองๆดูเป็นปลาแนวแม่น้ำ พวกปลาบนตู้ กลางตู้ ล่างตู้ ปลาเทศบาล แต่ไม่รู้จะเอาปลาไรแลดูไม่เห็นมีปลาอะไรว่ายเป็นฝูงเลย มองๆดูตอนนี้ก็เสือตอ แนะนำทีครับ ขอบคุณคับ

Longhairguy:
คาดินัลไงครับ แต่เสือตอกินมันสบายนะ

Lekzyyy:
ซิวข้างขวานก็ดีนะครับ

tanawee:
นีออน
ซิวข้างขวาน
ซิวเพชรน้อย
ซิวกาแลคซี่
ราคาไม่แพงมากครับหาง่ายกินง่าย

Birdkaffza555:

--- อ้างจาก: Longhairguy ที่ 17/09/2562 [09:47:08] ---คาดินัลไงครับ แต่เสือตอกินมันสบายนะ

--- End quote ---

งั้นตัดเสือตอไปเลยแอบไปดูราคามาแรงเอาเรื่อง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version