Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

มือใหม่ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

<< < (2/2)

บัง:
กรองชนิดนี้ใช้ได้ครับ ขนาดมันเล็กไปหน่อยแต่ถ้าไม่เพิ่มปลาไปมากกว่านี้ก็น่าจะไหว หาวัสดุกรองมาใส่ข้างในให้เกือบเต็มแล้วด้านบนวางใยกรองละเอียด
อ่านบทความ ระบบกรองชีวภาพในตู้ปลาน้ำจืด ด้วยครับ

พื้นใช้ดินไม้น้ำซัก 2 ถุงใหญ่ ประมาณ 1,800บ. ถ้าแพงไปก็ลงกรวดรองด้วยปุ๋ยรองพื้น Ferka Aquabase ซักครึ่งถุง สองร้อยกว่าบาท
อย่าลืมอ่านบทความ พ102 วัสดุปลูก ด้วยครับ

ไฟก็ Chihiros A901 ราคาต่อคุณภาพคุ้มค่าสุดแล้วครับ
อ่านเพิ่มเติมเรื่องไฟสำหรับตู้ไม้น้ำได้ในบทความ พ103 แสงสว่างสำหรับตู้ไม้น้ำ

คาร์บอนถังหรือยีสต์ แล้วแต่สะดวกเลยครับ แต่ถ้าจะปลูกต้นไม้น้ำยังไงก็ควรจะมี
อ่านรายละเอียดได้ใน พ104 ระบบคาร์บอนไดออกไซด์ (CO2)

IceDarkSidE:

--- อ้างจาก: บัง ที่ 17/09/2562 [17:46:50] ---กรองชนิดนี้ใช้ได้ครับ ขนาดมันเล็กไปหน่อยแต่ถ้าไม่เพิ่มปลาไปมากกว่านี้ก็น่าจะไหว หาวัสดุกรองมาใส่ข้างในให้เกือบเต็มแล้วด้านบนวางใยกรองละเอียด
อ่านบทความ ระบบกรองชีวภาพในตู้ปลาน้ำจืด ด้วยครับ

พื้นใช้ดินไม้น้ำซัก 2 ถุงใหญ่ ประมาณ 1,800บ. ถ้าแพงไปก็ลงกรวดรองด้วยปุ๋ยรองพื้น Ferka Aquabase ซักครึ่งถุง สองร้อยกว่าบาท
อย่าลืมอ่านบทความ พ102 วัสดุปลูก ด้วยครับ

ไฟก็ Chihiros A901 ราคาต่อคุณภาพคุ้มค่าสุดแล้วครับ
อ่านเพิ่มเติมเรื่องไฟสำหรับตู้ไม้น้ำได้ในบทความ พ103 แสงสว่างสำหรับตู้ไม้น้ำ

คาร์บอนถังหรือยีสต์ แล้วแต่สะดวกเลยครับ แต่ถ้าจะปลูกต้นไม้น้ำยังไงก็ควรจะมี
อ่านรายละเอียดได้ใน พ104 ระบบคาร์บอนไดออกไซด์ (CO2)

--- End quote ---
ขอบคุณมากๆค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version