วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [11:15:17]

แนะนำร้านไม้น้ำที่ jj ให้หน่อยครับ

ไปเดินๆดูแล้วงง ปวดหัว อยากได้ร้านที่มีให้เลือกเยอะๆ หรือมีร้านไหนที่ผมควรจะไป หรือแนะนำเป็นพิเศษมั้ยครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
เอาแบบมือใหม่เข้าไป

ร้านปราณีครับ  อยู่โซนสัตว์ปีก   ของมีให้เลือกเยอะสุดละ ตั้งแต่ต้นไม้ - อุปกรณ์ทุกอย่าง   
ขึ้นตึก เจเจมอลล์ ร้านแอตแลนติสก็ได้ครับ มีใม้หลายอย่าง เป็นใม้เพาะเนื้อเยื่อ  [smile01]
อุปกรณ์อื่นก็มีครบครับ

ข้างล่างก็มีเยอะร้าน  แต่ผมไม่ค่อยได้จำชื่อร้านนะครับ   [smile03]

ตอนนี้นึกชื่อออกก็ ร้านผักน้ำ  the nature , Aquamind ประมาณนี้อ่ะครับ [smile03]

ทุกร้านผมเคยซื้อของด้วยหมดครับ อธิบายดีหมดครับ [smile01]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/05/2562 [09:38:57] โดย GAMMARAY »
ที่ผมไปประจำก็มีร้านปราณีกับร้าน atlantis ครับ

ร้านปราณีต้นไม้เยอะมาก เจ้าของร้านให้คำแนะนำดีมากครับ  [smile01]
พยายามหลีกเลี่ยงร้านในตำนานครับ
เตือนกันเท่านี้พอ

สังเกตง่ายๆ คือจะด่าร้านคนอื่น แต่ของตัวเองดีสุด ประมาณนี้
พยายามหลีกเลี่ยงร้านในตำนานครับ

สังเกตง่ายๆ คือจะด่าร้านคนอื่น แต่ของตัวเองดีสุด ประมาณนี้

ร้านไหนหรอครับ
ลองสืบประวัติใน internet หรือ ตาม Facebook ดูดีกว่าครับ จะได้มีอะไรให้อ่านยามว่างสนุกๆ
ลองสืบประวัติใน internet หรือ ตาม Facebook ดูดีกว่าครับ จะได้มีอะไรให้อ่านยามว่างสนุกๆ

ขอคีย์เวิร์ดหน่อยครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ ผมจะลองไปตามที่แนะนำกันมาครับ ผมมือใหม่ค่อยๆหาความรู้จากในบอร์ดนี้แหละ ตอนนี้อุปกรณ์ต่างๆพร้อมหมดแล้ว หรือแต่พวกหิน ขอน แล้วก็ไม้น้ำ อิอิ
ขอคีย์เวิร์ดหน่อยครับ

จากกะทู้เก่านะครับ ผมเคยอ่านผ่านๆตอนหาเก็บข้อมูลก่อนตั้งตู้ครับ
รบกวนลองเพื่อนๆพี่ๆพิจารณาดูนะครับ  ด้วยความเคารพ [smile03]
https://aqua.c1ub.net/forum/lite.php?topic=282428.0
อ่านแล้วอึ้ง
กำลังคิดจะซื้อพวกปุ๋ยน้ำ แบดทีเรียน้ำ คาร์บอนน้ำ พอดี แบบนี้ต้องหาร้านที่ไว้ใจได้ซะแล้ว
แอบเล็ง ชุดถังco2 ร้านนี้ไว้ด้วย  [smile06]
หรือว่าน้ำในตุ้ที่มันใสช้าเพราะแบคไม่ดีล่ะเนี่ย
ตู้ใหม่ตั้งวันที่4/5/62  วันนี้ยังไม่ใสเลย
ใช้แบคร้านนี้เหมือนกัน ทั้งแบบผงแบบน้ำ
ปุ๋ยโรย พัมมิสจมเม็ดเล็กขาวๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/05/2562 [08:09:30] โดย yamamoto »
จากกะทู้เก่านะครับ ผมเคยอ่านผ่านๆตอนหาเก็บข้อมูลก่อนตั้งตู้ครับ
รบกวนลองเพื่อนๆพี่ๆพิจารณาดูนะครับ  ด้วยความเคารพ [smile03]
https://aqua.c1ub.net/forum/lite.php?topic=282428.0

โห อ่านแล้วอึ้งเลยครับ  วงการนี้เป็นขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย ดีนะครับที่มีคนมาเตือน ผมก็เคยซื้อของร้านในตำนานนี้เหมือนกัน แต่ซื้อออนไลน์นะครับ แต่บอกตรงๆ ไม่ไหวจะรับประทาน เลขแทรคก็ให้ช้า ของก็ไม่ส่งตามกำหนด โทรไปถามก็วีนเหวี่ยงใส่... พอมาได้อ่านตามลิงค์ในกระทู้นี้ ถึงบางอ้อเลยครับ 5555
โห อ่านแล้วอึ้งเลยครับ  วงการนี้เป็นขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย

ใจเย็นๆครับ เรื่องการค้าขายเรื่องแบบนี้มีทุกวงการแหละครับ
อยู่ที่คนซื้อครับว่าจะเปิดช่องให้คนไม่ดีโจมตีได้แค่ไหนนะครับ

ผมเองทั้งที่เคยอ่านเคยรู้ข้อมูลพวกนี้มาแล้ว ก็ยังเคยไปซื้อร้านนี้บ้างแต่ทุกอย่างก็ปกตินะครับ [smile04]
ผมหาข้อมูลเปรียบเทียบไปก่อนครับ 

มันอยู่ที่ตัวเราเองน่ะครับ  [smile03]

อ้อร้านในตำนานคือร้านนี้นี่เอง พึ่งรู้
เผลอไปเข้ามาเมื่อไม่กี่วัน ว่ายี่ห้อของคนอื่น เอาของตัวเองดีสุด ถามผมด้วยได้ใช้ของร้านไหม พอดีไม่ได้ใช้ ให้ไปหาข้อมูลการกำจัดตะใคร่เองลงในเพจของร้านทำ เอิ่มมม... เดินออกเลยจ้า
เคยเจอตอนไปซื้อไฟ led จากร้านใน jj mall พอซื้อเสร็จก็เดินไปดูต้นไม้ที่ร้านนี้ โดนถามว่าซื้อไฟมาเท่าไหร่ พอบอกราคาไปก็บอกทำไมไม่ซื้อที่นี่ บลาๆๆ เอ่ออ... เหมือนเราโง่ไปเลย