Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

จอกแดงญี่ปุ่นมีวิธีปลูกยังไงคะ?

(1/1)

Kwankanni:
ซื้อจอกแดงญี่ปุ่นมา 10 ต้นค่ะ เอาใส่ในตู้ปลาแล้วโดนกรองแขวนพัดปลิววหมดเลยอยากเอาออกมาเลี้ยงไว้ให้แตกได้เยอะๆก่อนค่อยใส่ใหม่
อยากทราบว่า
1.) ปกติจอกแดงชอบน้ำแบบไหน แดดแบบไหน เห็นบางคนก็บอกชอบแดดแรง บางคนก็บอกไม่ชอบแดดชอบแค่แสง
2.) แล้วมันจะแยกออกจากกันยังไงให้มีเยอะๆคะ
3.) สีแบบในรูปนี้เป็นสีปกติของมันมั้ยคะ กลัวว่ามันจะโดนแดดเยอะไปรึป่าวเลยสีแบบนี้ค่ะ
 [cry01] [cry01]

Longhairguy:
ชอบน้ำนิ่งหรือไหลเอื่อยๆ แสงบ้านเราเลี้ยงได้ปกติ มันจะแตกเป็นต้นใหม่ออกไปเรื่อยๆ
ในรูปสีปกติครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version