Talks > ร้านกาแฟ

METAL CATHEDRAL มหาวิหารเมทัล ตั้งตู้ใหม่ 24 " DSMมอส 13 APR 20'

<< < (3/7) > >>

K Guojing:
มันสุดยอดมากอ่ะ อันนี้พูดจากใจเลยนะ
ผมรักมันมากเลย มันเจ๋งสุดๆ ไปเลย
อยากได้จังคัฟ... มาจัดให้บ้าง [gurock01]

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: K Guojing ที่ 07/08/2563 [00:02:52] ---มันสุดยอดมากอ่ะ อันนี้พูดจากใจเลยนะ
ผมรักมันมากเลย มันเจ๋งสุดๆ ไปเลย
อยากได้จังคัฟ... มาจัดให้บ้าง [gurock01]

--- End quote ---

ขอบคุณมากครับที่เป็นกำลังใจให้  [mad02]

GAMMARAY:
อัพเดตอีกครั้งครับ [smile01] [smile01]

หลังจากเจอตะใคร่โจมตีอย่างเละเทะมายาวนานนนน [hungry01]
ก็ได้รับคำแนะนำจากจอมยุทธให้ลองเปลี่ยนมีเดียในกรองดูครับ
จากที่ใช้พัมมิสเบอร์เล็กเปลี่ยนมาใช้เบอร์ใหญ่ขึ้นนะครับ
(  ไม่รู้เบอร์อะไรเหมือนกันครับ พอดีเป็นของเก่าเก็บเหลือๆ [smile03] )

ก็ไม่น่าเชื่อแค่คืนเดียวเองครับ น้ำใสเกือบปกติเลย   [shock02]
( ขอบคุณท่านจอมยุทธ เบอร์88 ด้วยครับ อิอิอิ )

หลังจากน้ำใสแล้วก็ลงปลา ลงกุ้ง ลงหอย ล่ะครับ

ตามข้างล่างครับ

สมาชิก
คาดินาล 15 
ซิวขวานเล็ก 10 
ก้างพระร่วง  5 
แพะแพนด้า  2   ( ไอ้คู่นี้มันเป็นปลาตลกครับ  ซนเหมือนเด็กเลย น่ารักดุ๊กดิ๊กดีจัง )

ทีมงานเก็บกวาด
ยามาโตะ 4
กุ้งเชอรี่ กุ้งส้ม 20
หอยหมวกทหาร 6  หอยเขา  6 ( ทำงานดีมากครับ )

พืชตอนนี้ก็มี
แฮร์กราส ไฮโกรใบมน ดาวน้อย
มอสสไปกี้  ขนนกUS  ไมราพ 
คริปอัฟฟินัส  โบบิทิส  คริปเอเฟรม เรเนเกต์

บูเซปตอนนี้ มีสองชนิดครับ คือ บูเซปเขียว ( อันนี้คนขายบอกว่าระบุพันธ์ไม่ได้ครับ )
กับบูเซป CON ตอนที่ได้มาดอกมันสีชมพูติดมุก สีแรดเตะลูกกะตามากครับ 
ขนาดเดินผ่านไปแล้วต้องมูนวอล์คถอยหลังกลับมาดูอ่ะ [perv01]
( และไม่สามารถบอกราคาที่แท้จริงต่อ ผบ ได้เป็นอันขาด  [evil01])
หลังจากมาตัดแบ่งกอแล้วเอาไปกระจายๆติดที่หินหลัก
ผ่านไปประมาณ1-2วันมีใบละลายบางส่วนครับ

ตอนนี้ประมาณนี้ครับ [smile03]

มีข้อแนะนำ ติชม จะยินดีมากเลยครับ [smile03] [smile03]

yamamoto:
กำลังงามเลยครับ ใสปิ๊ง

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: yamamoto ที่ 28/08/2563 [11:13:27] ---กำลังงามเลยครับ ใสปิ๊ง

--- End quote ---
ขอบคุณครับ  [smile03]  [smile03]
กำลังพยามอยากให้ไสกว่านี้อีกง่ะครับ  [perv02]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version