วันพุธที่ 24 เมษายน พ.ศ. 2567 [05:23:10]

มีใครเลี้ยงไม้น้ำในขวดโหลไหมครับ

พอดีมีขวดโหลดเหลือเลยเอามาปักต้นไม้เหลือๆเล่นนะครับ ติดปัญหาที่ว่ามันใส่กรองไม่ได้พวกฝุ่นลอยเต็มเลยครับ กับมีฝ้าด้วย พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
น้ำขุ่นนี่รอหน่อยเดี๋ยวมันก็หายครับ อาจจะนานนิดนึงกว่าแบคทีเรียมันจะเกิด พอมีเมือกแบคทีเรียมันจะจับฝุ่นพวกนี้เอง ใส่แบคน้ำช่วยนิดนึงก็เร็วขึ้นหน่อยครับ
ส่วนฝ้านี่เดี๋ยวมันก็หายไปเองเหมือนกันครับ ใส่ปลาสอดก็ช่วยได้ เอาตัวเล็กๆ มันจะช่วยกินลูกยุงด้วยครับ ควรจะมีกุ้งแคระเพื่อช่วยเก็บกินตะไคร่ด้วย
น้ำขุ่นนี่รอหน่อยเดี๋ยวมันก็หายครับ อาจจะนานนิดนึงกว่าแบคทีเรียมันจะเกิด พอมีเมือกแบคทีเรียมันจะจับฝุ่นพวกนี้เอง ใส่แบคน้ำช่วยนิดนึงก็เร็วขึ้นหน่อยครับ
ส่วนฝ้านี่เดี๋ยวมันก็หายไปเองเหมือนกันครับ ใส่ปลาสอดก็ช่วยได้ เอาตัวเล็กๆ มันจะช่วยกินลูกยุงด้วยครับ ควรจะมีกุ้งแคระเพื่อช่วยเก็บกินตะไคร่ด้วย

ขอบคุณมากครับ จะได้ใส่แบคเลยครับ
เอาน้ำจากตู้เก่า(ถ้ามี) ที่ระบบเซ็ตตัวแล้วมาใส่ก็น่าจะเร็วดีนะครับ
เอาน้ำจากตู้เก่า(ถ้ามี) ที่ระบบเซ็ตตัวแล้วมาใส่ก็น่าจะเร็วดีนะครับ

ถ้าได้เป็นวัสดุกรองจะดีกว่ามากครับ แบ่งมาหน่อยนึง