วันพุธที่ 24 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:29:41]

ปลาเล็บมือนางเลี้ยงกับปลาทองได้หรือป่าว?????

พอดีอยากจะหาเล็บมือนางมาเก็บกวาดตู้ซ่ะหน่อย ไม่ทราบว่ามันสามารถเลี้ยงกับปลาทองได้หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
พอดีอยากจะหาเล็บมือนางมาเก็บกวาดตู้ซ่ะหน่อย ไม่ทราบว่ามันสามารถเลี้ยงกับปลาทองได้หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

ถ้าตู้ใหญ่ๆ หน่อย ก็ได้อยู่นะครับ
ไม่ได้ครับ ผมลองมาแล้ว

ปลาเล็บมือนางมีนิสัยชอบว่ายไปตอดลำตัวปลาทองที่ตัวใหญ่กว่า ทำให้ปลาทองรู้สึกรำคาญ

(ยกเว้นถ้าปลาทองตัวเล็กกว่าก็เลี้ยงรวมกับปลาเล็บมือนางได้ แต่ไม่แนะนำครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/12/2563 [10:14:58] โดย CANnoby »