วันพฤหัสบดีที่ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [05:49:54]

อยากได้ต้นไม้ที่โตขึ้นมาจากน้ำแบบนี้ครับ

Cr.TheCineScaper (youtube)

มันคือต้นอะไรครับ เลี้ยงยากมั้ย แล้วมีต้นอื่นๆที่โตลามขึ้นบกแบบนี้อีกมั้ยครับ

ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ดูไม่ออก แต่น่าจะเป็นเพิลกราสหรือหวีดจิ๋วนี่แหละครับ พวกนี้ขึ้นบกได้หมดครับ แต่ต้องระวังไม่ให้โดนความร้อนจากไฟมากเกินไป
อันนี้หวีดจิ๋วที่เคยเลี้ยงแบบบกครึ่งน้ำครึ่งเลี้ยงที่ผิวน้ำ วางเลี้ยงบนก้อนหิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/08/2562 [13:13:57] โดย b11 »
เลี้ยงแบบนี้ก็สวยเหมือนกันนะครับ ใบเล็กๆ จุ๋มจิ๋มๆน่ารักดี  [perv02] [perv02]
ถ้าผมจะใช้เป็นริกเซีย  มันจะโตบนหินหรือขอนไม้มั้ยครับ [confuse01]
ถ้าผมจะใช้เป็นริกเซีย  มันจะโตบนหินหรือขอนไม้มั้ยครับ [confuse01]

โตอยู่ครับ แต่ต้องให้แฉะๆนะ ห้ามแห้ง