วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [08:19:53]

อภิมหาProject กับการจัดตู้ใหม่ 48นิ้ว (update 6เดือน 11วัน)

Update ตู้อายุ 6เดือน 11วัน (11มิย2562)

ปั๊กเป้าแคระ. ของเค้าแน่จริงๆครับ. ลงตัวเดียว หอยเล็กหอยน้อย หายเรียบ. ย้ำว่าหายเรียบ. ไม่มีหอยให้เห็นเลยครับ
แต่ลูกกุ้งก็ต้องเสี่ยงไปด้วย เป็นเงาตามตัว

ตั้งชื่อให้หรือยังครับ [smile02]
ของผมน้องแตงไทย กับน้องมาเรียม  [lol01] [lol01] [lol01]

พอหอยหมดมันไม่ได้กินแต่ลูกกุ้งนะครับ มันซัดปลาซิวด้วย  [cry01]
ตั้งชื่อให้หรือยังครับ [smile02]
ของผมน้องแตงไทย กับน้องมาเรียม  [lol01] [lol01] [lol01]

พอหอยหมดมันไม่ได้กินแต่ลูกกุ้งนะครับ มันซัดปลาซิวด้วย  [cry01]

ยังไม่มีชื่อครับ
เพราะตอนแรก คิดว่าไม่น่ารอด
เห็น ว่ายเอื่อยๆ ลอยไปลอยมา

ที่ไหนได้ พอเจออะไรถูกใจนะ พุ่งชนซะเลย
เช่นหอย หนอนแดงแช่แข็ง
ยังไม่มีชื่อครับ
เพราะตอนแรก คิดว่าไม่น่ารอด
เห็น ว่ายเอื่อยๆ ลอยไปลอยมา

ที่ไหนได้ พอเจออะไรถูกใจนะ พุ่งชนซะเลย
เช่นหอย หนอนแดงแช่แข็ง

ของผมยิ่งเลี่ยงมาเรื่อยๆ เอ๊ะน่ารักจังวุ้ย ฮ่าๆๆๆ [lol01] [lol01]
เสียดายมันชอบไปหลบตามพุ่มใม้ กับชอบแอบซัดกุ้งนี่แหละ  [smile01]
ของผมยิ่งเลี่ยงมาเรื่อยๆ เอ๊ะน่ารักจังวุ้ย ฮ่าๆๆๆ [lol01] [lol01]
เสียดายมันชอบไปหลบตามพุ่มใม้ กับชอบแอบซัดกุ้งนี่แหละ  [smile01]

ของผมมันก็แอบไปซัดกุ้ง
จนคนที่บ้านเห็น เลยบอกว่า. “เอามันไปปล่อยนอกบ้าน” 555

แต่ผมก็อ้างไปว่า. มันซัดกุ้งอะดีแล้ว เพราะคอยควบคุมประชากรกุ้ง ไม่ให้ล้นตู้ (เนี่ยนไป)