วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [04:00:58]

ไฟ RGB แสงความสว่างลดลงมืดตื๋อ อายุ 6 เดือน

ไฟ  RGB แสงความสว่างลดลงมืดตื๋อ อายุ 6 เดือน  สอบถามท่านผู้รู้ ครับซื้อมาเมือตอนปีใหม่ที่ผ่านมาจากร้าน แอตแลนติส ( วันอาทิตย์ที่ 2 มิย.จะเอาเข้าไปให้ร้านเขาตรวจเช๊คให้ว่าเป็นไร)  เปิดวันละ 8  -10ชม  ครับ ไม่น่าเสื่อมเร็วงงมากครับ  ถ้าเป็นแบบ ไฟ led เอซีรีผมเคยใช้เปิดคริม ระดับ 7  แต่RGB เนียสว่างดีตอนแรกเพื่งเป็น2-3 วันครับเปิดแล้วเลี้ยงมอสก็ไม่น่ารอดครับ มืดมากครับต้องเอาไฟเก่า 18 วัตน์มาเสริมสว่างกว่ากันเยอะเลยครับ  ท่านใดพอทราบสาเหตุ หรือเคยเป็นแบบผมรบกวนให้ความกระจ่างหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
โอ ข้อมุลน่าเป้นห่วง ผมเพิ่งจะถอยWRGBมาลองใช้ได้ไม่ถึงเดือนเหมือนกันน่ะครับ   [hungry01]

เท่าที่สันนิษฐานคิดว่า อาจจะเป้นปัญหาที่ตัวไดรเวอร์มันก็เป็นได้นะครับ  [confuse01]

ร้าน แอตแลนติส ผมเคยเอาโคมไปให้เขาดูนะครับ
มันติดไม่ครบทุกดวง ไม่ค่อยสว่าง ทางร้านเอาไปให้ช่างดูตอนนั้นเลย
และช่างบอกไดรเวอร์เสีย ซ่อมไม่ได้ 
ซึ่งทั้งๆที่หมดประกันแล้ว
เขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยน่ะครับ   [smile03]

ขอบคุณครับ  แบบว่ามืดเลี้ยงมอสไม่น่ารอดครับ
ขอบคุณครับ  แบบว่ามืดเลี้ยงมอสไม่น่ารอดครับ

โอ ถึงขนาดเลี้ยงมอสยังไม่ได้นี่ คงต้องส่งเคลมแล้วล่ะครับ [mock02]

รบกวนคุณsomchaiนิดนึงได้มั้ยครับ ถ้าวันที่เอาของไปเคลมถ้ารู้สาเหตุแล้ว
รบกวนช่วยมาบอกให้ด้วยได้มั้ยครับ  [smile03]

ได้เลยครับ   จะได้หายสงสัยเดี๋ยวรีบรายงานเลยครับ ขอบคุณมากครับ
ได้เลยครับ   จะได้หายสงสัยเดี๋ยวรีบรายงานเลยครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณเหมือนกันครับ  [smile03] [smile03]
หม้อแปลงครับ เอาไปเคลมเปลี่ยนใหม่ก็หาย
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำตอบครับ วันอาทิตย์ที่ 2 มิย  จะรีบไปแต่เช้าเลยครับ ต้นไม้เริมซีดๆแล้วครับ
ไปแอตแลนติสมาแล้วครับ ผลคือเปลี่ยนอแด๊ป้ตอร์ให้ใหม่ครับ สว่างมากเหมือนเดืมละครับ  ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้คำตอบ ครับ
ไปแอตแลนติสมาแล้วครับ ผลคือเปลี่ยนอแด๊ป้ตอร์ให้ใหม่ครับ สว่างมากเหมือนเดืมละครับ  ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้คำตอบ ครับ

สรุปคือสาเหตุจากอแดปเตอร์นะครับ  ขบคุณมากครับที่ช่วยบอกสาเหตุให้  [smile03] [thumbup] [thumbup]
เพิ่งกลับจากสวนเหมือนกันครับ ไปเอาซิวเขียว   [smile02]
สรุปคือสาเหตุจากอแดปเตอร์นะครับ  ขบคุณมากครับที่ช่วยบอกสาเหตุให้  [smile03] [thumbup] [thumbup]
เพิ่งกลับจากสวนเหมือนกันครับ ไปเอาซิวเขียว   [smile02]
ซิวเขียวเลี้ยงยากมั้ยครับ 
ร้านไหนครับ วานบอก
ชักสนใจซิวเขียวเหมือนกันครับ  นานๆเห็นทีครับ
ไฟดีเหมือนเดิม  เรเนเก้  กะ ขนนกแดง คลายฟองกันสนุกเลยครับ
เลี้ยงไม่ยาก ครับ กินเก่ง ดุนิดหน่อย แต่มันไม่ค่อยจับกลุ่มนะ อินดี้
ซิวเขียวเลี้ยงยากมั้ยครับ 
ร้านไหนครับ วานบอก

ผมก็ยังไ่ม่เคยเลี้ยงเหมือนกันครับ แหะๆ  [mad02]

มีที่ร้าน 88 ครับ