วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [01:23:17]

มือใหม่ ทำได้แค่นี้ค่ะ แนะนำได้ค่ะ

มือใหม่ แนะนำหน่อยนะคะ
" ป่าของนู๋ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/10/2561 [11:07:18] โดย Milinda »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ใช้กรองฟองน้ำเปลี่ยนน้ำ 20%ทุกๆ 2-3 วันนะครับ ดูดตะกอนในมุมอับช่วยรักษาคุณภาพน้ำ
ดูแล้วเหมือนจะเน้นปลานะครับ [smile01]
จำนวนเท่านี้ก็เหมาะสมแล้วครับ  หมั่นถ่ายน้ำหน่อยตามท่านข้างบนว่า
เอาฟองน้ำมาล้างไล่ฝุ่นบ้างก็จะดีครับ [smile01]
ขอบคุณคร่า
ดูแลง่ายดีครับ สบายตา ตู้แรกผม ง่ายๆมากครับ ^^

อันนี้ก็เรียบเกิ้น5555
อันนี้ก็เรียบเกิ้น5555

ตอนแรกยังกลัวๆอยู่ครับ ไม่กล้าลงเยอะ
ค่อยๆไปครับ^^
5555 เราก็กลัว แต่อยากลอง5555
5555 เราก็กลัว แต่อยากลอง5555

จัดเลยครับ ผมก็เก็บข้อมูลในนี้อยู่นานเหมือนกัน มีแต่คนใจดีครับ^^

จัดเลยครับ ผมก็เก็บข้อมูลในนี้อยู่นานเหมือนกัน มีแต่คนใจดีครับ^^

พัดลมเท่ห์มากเลยครับ มันเป็นชุดสองตัวคู่มาเลยหรือเปล่าครับ
พอบอกราคากับแหล่งได้มั้ยครับ  [smile04]
หมดไปเท่าไหร่กับคำว่า แต่งตู้ปลา 5555
พัดลมเท่ห์มากเลยครับ มันเป็นชุดสองตัวคู่มาเลยหรือเปล่าครับ
พอบอกราคากับแหล่งได้มั้ยครับ  [smile04]

ผมสั่งจาก shopee มาครับ 400 กว่าบาท
ผมสั่งจาก shopee มาครับ 400 กว่าบาท

ขอบคุณมากครับ เดี๋็ยวลองไปหาดูมั่งดีกว่า

ผมคิดว่าพัดลมลักษณะนี้ทนทานกว่าน่ะครับ  [smile01]
ใช้พัดลมอีกแบบนึง แบบแขวนตู้อยู่ ใช้ได้ประมาณปีนึง ก็พังแล้ว สองครั้งเลย ตัวล่ะปี  [smile04]
แต่อีกตัวนึงแบบนี้แต่ตัวใหญ่ ใช้มาจะสามปีแล้วยังปกติดีอยู่เลย  [smile01]