วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [05:38:51]

คาดินัลมีไข่เต็มท้อง!!

คาดินัลผมมีไข่อยู่ในท้องเต็มเลย แสดงว่ามันพร้อมผสมพันแล้วใช่มั้ยครับ หรือยังไง ผมควรทำไงต่อ หรือคลุมตู้ให้โดนแสงน้อย ใครพอรู้แน่นำหน่อยครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
โห เก่งจังครับ เลี้ยงคาร์ดินัลได้ลูกด้วยอ่ะ  [thumbup] [thumbup] [thumbup] [thumbup]

พยายามใช้วิธีทำตู้ให้มีมุมมืดดีกว่าครับ เดี๋ยวมันไปไข่ตรงนั้นเอง ทำให้มันมีถ้ำๆ โพรงๆ ซุ้มๆ
แล้วก็ให้ลูกปลามีที่หลบเยอะๆ เอามอสเป็นก้อนๆใส่ไปด้วย

ผมก็ทำได้แค่มันออกจากไข่มาเป็นตัว แต่ลูกปลาไม่รอดครับ
โห เก่งจังครับ เลี้ยงคาร์ดินัลได้ลูกด้วยอ่ะ  [thumbup] [thumbup] [thumbup] [thumbup]

จะได้ออกมาเป็นรึป่าวก็ยังไม่รู้ ตอนนี้คลุมตู้ไว้อย่างเดียว 555 ตกใจเหมือนกัน
ปกติมันไม่มีตัวเมีย นะคับ
ปกติมันไม่มีตัวเมีย นะคับ

หมายถึงปลาไม่มีตัวเมียหรอครับ?
พยายามใช้วิธีทำตู้ให้มีมุมมืดดีกว่าครับ เดี๋ยวมันไปไข่ตรงนั้นเอง ทำให้มันมีถ้ำๆ โพรงๆ ซุ้มๆ
แล้วก็ให้ลูกปลามีที่หลบเยอะๆ เอามอสเป็นก้อนๆใส่ไปด้วย

ผมก็ทำได้แค่มันออกจากไข่มาเป็นตัว แต่ลูกปลาไม่รอดครับ

ของผมมีถ้ำที่ทำจากกระถางต้นไม้อยู่ แต่มันไม่ค่อยจะว่ายกันำปแถวนั้นเลย