วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:00:41]

ปลาทอง ออกไข่ ครับ มือใหม่

ซื้อปลาทอง 2 ตัวมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา สังเกตุมันไล่กันครับ 2ตัวที่ซื้อมาใหม่ วันอาทิตย์เช้า ไข่ เลยครับ
- ผมไม่น่าใจว่าปกติ ถ้าไม่มีตัวผู้มันก็ไข่ได้ใช่ไหมครับ ซื้อมา 2 ตัวครับ อีกตัวเหมือนมันยังเล็กอยู่เลยครับ ที่ไล่ตัวเมีย
- ตอนนี้ผมแยกมันออกและครับ เดียวดูตามรูปได้เลยครับ

ตัวเมียครับ ซื้อมา 120 ครับ

ไข่ครับ

2 ตัวเล็กครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/08/2560 [15:03:59] โดย test002147 »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
เก่งจังครับ ได้ลูกด้วย [smile01]

หน้าตาน่ารักด้วย แก้มยุ้ยเลย [perv02]

ผมเลี้ยงตั้งนานจนตายจากกันไปไม่ได้ลูกเลย
เก่งจังครับ ได้ลูกด้วย [smile01]

หน้าตาน่ารักด้วย แก้มยุ้ยเลย [perv02]

ผมเลี้ยงตั้งนานจนตายจากกันไปไม่ได้ลูกเลย

ครับพลุ๊กจริงๆครับ ไปซื้อวันเสาร์ วันอาทิตย์ออกไข่เลยครับ

น้องปลาตัวนี้เดินวนจตุจักรหลายร้านมาก มาถูกใจเจ้าตัวนี้อยุ่ตัวเดียว ครับ  [smile01]
มาเฟิร์มว่าน่ารักจริงๆครับ [perv02]

ผมว่าปลาทองนี่มันเลี้ยงง่ายอยู่ครับ
แค่ถ่ายน้ำ ดูแลอุณหภูมิ ดูดขี้ออก อุปกรณ์ก็ไม่แพงเลย
อาหารอะไรก็กินง่าย แล้วก็อายุยืนดี ว่ายดุ๊กดิ๊กๆ
บางทีดูๆไปหน้าตามันเหมือนเด็กทารกอ่อนๆน่ะครับ [smile02]

แต่ตอนนี้คงไม่ได้เลี้ยงแล้ว เพราะผมหันมาเลี้ยงใม้น้ำ กับกุ้งแคระจริงจัง
มันแทะสารพัดใม้ผมโกร๋นหมดเลยครับ แถมซัดกุ้งด้วยนิดหน่อย ฮ่าๆๆๆ [lol01]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/08/2560 [20:53:02] โดย GAMMARAY »