วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:06:14]

ตัวปั๊มของกรอง Sunsun HW-602b มันสามารถนำมาดัดแปลงทำกรองนอก/กรองบนเองได้ไหมครับ

คือมีคนจะเสนอขายตัวปั๊มของกรอง Sunsun HW-602b ให้น่ะครับ  (เฉพาะตัวปั๊มอย่างเดียว)
เลยอยากรู้ว่า มันสามารถดัดแปลง diy ทำตัวถังกรองและสายยางขึ้นเองได้หรือเปล่าครับ?

แล้วตัวปั๊มมันเป็นแบบไม่แช่น้ำ/ห้ามโดนน้ำใช่ไหมครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
DIY รูปทรงเดียวกับตัวของ sunsun ได้เลยครับ
ส่วนปั๊มถ้ามาทรงนี้ คงไม่ให้โดนน้ำนะครับ พวกที่โดนน้ำได้ ถ้ามากับตัวกรอง มักจะอยู่ในเครื่องกรองเลย