วันเสาร์ที่ 27 เมษายน พ.ศ. 2567 [04:26:44]

ได้เวลา ตั้งตู้แล้ว

ได้เวลา ตั้งตู้แล้ว เมื่อ: 16/12/2561 [04:24:16]

กรอง HW-602 หรือ HW-603 ดีครับ
ตู่แค่ 14" ไฟ DIY จากวัสดุเหลือใช้ หินแบบนี้เขาเรียกหินดราก้อนบอลป่าวครับ? จัดแบบไหนดี

ขาดแต่พรรณไม้น้ำ อยากได้ที่คายฟองเก่งๆ มีแนะนำหน่อยไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/12/2561 [04:26:58] โดย being »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
กรอง HW-602 หรือ HW-603 ดีครับ

ดูจากกำลังขับน้ำแล้วพอๆกันนะครับ กำลังปั้ม 400 ลิตร/ชั่วโมง
สูสีครับ งั้นเอาตัวที่ใส่มีเดียได้เยอะสุดก็แล้วกัน  [smile01]

ตู่แค่ 14" ไฟ DIY จากวัสดุเหลือใช้ หินแบบนี้เขาเรียกหินดราก้อนบอลป่าวครับ? จัดแบบไหนดี
ดูจากรูปก็คงเป็นหินดรากอนครับ
จะจัดแบบไหนลองหาดูรูปตัวอย่างตามเน็ตก็ได้นะครับ มีเยอะเลย

ขาดแต่พรรณไม้น้ำ อยากได้ที่คายฟองเก่งๆ มีแนะนำหน่อยไหมครับ

คายฟองเก่งๆคงขึ้นอยู่กับการดูแลด้วยมังครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ แหะๆ  [smile01]
603b ครับ
ไม้น้ำคายฟองเก่งก็ริกเซียครับ
ไฟกี่วัตต์ล่ะครับ ไม้เขียวๆก็ดีนะ เลี้ยงง่าย ไฟขาวล้วนก็เลี้ยงได้

เรื่องต้นไม้นี่  พวกไม้ที่โตไวๆ ต้องตัดแต่งบ่อยเนี่ยจะคายฟองได้ดีเมื่อรากยึดแน่นและสารอาหารเหมาะสม  ส่วนตัวผมเลี้ยงเพิร์ลกลาส,โรทาล่าแดง ก็คายเยอะเหมือนกันนะ เลี้ยงง่ายด้วย ส่วนพวกริกเซีย หญ้ากระดาษ อันนั้นมันต้องปัจจัยเหมาะสมจริงๆถึงไปรอด อาจจะไม่เหมาะกับมือใหม่งับ