วันพุธที่ 24 เมษายน พ.ศ. 2567 [08:12:20]

Amazonas Nano Tank

Amazonas Nano Tank เมื่อ: 08/02/2561 [16:57:01]
สวัสดีครับมาจัดตู้นาโนกันอีกครั้งภายใต้คอนเซป Secret of Amazon
เริ้มตั้งตู้วันที่ 6/2/61
อุปกรณ์พื้นฐาน...
Nano Tank : 30x30x35 cm
Light : Led 12 w
Filter : กรองแขวน

วัสดุปูพื้นและตกแต่ง
หินพัมมิส
ADA Amazonia
Black rock
Wooden root

Carbon system...
CO2 Tank
Ceramic Diffusor
Check valve
Solenoid valve

มาเริ่มต้นกันเลยครับผม...รองพื้นด้วยหินพัมมิส

เทดินลงไปและทำการจัดวัสดุเพื่อวาง Lay out ด้วยขอนไม้และหิน

วาง Lay out เรียบร้อย...

ทำการโรยเมล็ดพันธุ์ลงไปตามจุดที่ต้องการ...

เมื่อโรยเมล็ดเสร็จเรียบร้อยตามจุดที่ต้องการแล้ว...ทำการฉีดพรมน้ำให้ชุ่มเลยครับ

ฉีดเสร็จเรียบร้อยซิลฝาตู้ด้านบนด้วยฟิลม์ใส่และติดตั้งหลอดไฟ

เสร็จเรียบร้อยรอลงมอสและต้นไม้เพิ่มอีกนิดหน่อยครับ รอติดตามชมกันตอนต่อไปครับ...
ขอบคุณครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/02/2561 [15:15:22] โดย John_Amazonas »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
#1 Re: Amazonas Nano Tank เมื่อ: 09/02/2561 [16:54:59]
ติดตามรอดูนะครับ
#2 Re: Amazonas Nano Tank เมื่อ: 12/02/2561 [15:07:02]
ขอพื้นที่ไว้ 1 คอมเมนต์ครับ
#3 Re: Amazonas Nano Tank เมื่อ: 14/02/2561 [21:24:13]
รอ ติดตามจ้าาา