Talks > กุ้งแคระ, กุ้งเรดบี

กุ้งยามาโตะเลี้ยงรวมกับกุ้งแคระในตู้ 16 นิ้วได้ไหม

(1/2) > >>

Golf17:
เพิ่งซื้อกุ้งยามาโตะมา 2 ตัว เพิ่งนึกได้ว่ากุ้งยามาโตะตัวใหญ่กว่ากุ้งแคระ ถ้าเลี้ยงรวมกับกุ้งแคระในตู้ 16 นิ้วได้ไหม มันจะกินกุ้งที่ตัวเล็กกว่าไหมครับ หรือที่อ่อนแอกว่าหรือเปล่า ตอนนี้ยังไม่กล้าปล่อยลงตู้เลย

Longhairguy:
เลี้ยงรวมได้ครับ

Golf17:
ขอบคุณครับ

Golf17:

--- อ้างจาก: Longhairguy ที่ 31/05/2566 [03:17:14] ---เลี้ยงรวมได้ครับ

--- End quote ---
ขอบคุณครับ ยังอยู่ในถุงตั้งแต่เมื่อคืนยังไม่กล่าเอาลงตู้ เดียวเย็นนี้จะปล่อยลงตู้

GAMMARAY:
กุ้งยามาโตะนี่ไปเดินหามาหลายรอบแล้ว ของไม่มี ในที่สุดก็มาแวร้ววววว    [gurock01]

// ขออภัยครับ ไม่ได้ตอบคำถามเลย แฮร่ส์  [lol01]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version