วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:38:42]

ตู้ 30 นิ้ว ไม่เอาขอบไม่เอาคานได้ไหม!!

สั่งตัดตู้ใหม่ไปครับ แต่เป็นคนไม่ชอบขอบตู้อะคลิลิค แล้วก็คานตู้ ตู้ขนาด 30*18*18 กระจกหนา 10 มิล อยากรู้ว่ามันปลอดภัยไหม เลี้ยงปอมปาดัวร์ครับ ทางร้านบอกถ้ากระจก 10 มิลก็ไม่ต้องมีคานได้ ขาเป็นเหล็กกล่อง ราคา
ตู้ปลา 30*18*18 = 2,000
ขาเหล็กกล่อง = 1,600
แพงไปไหมหนออ 555  [cry01]
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
สั่งตัดตู้ใหม่ไปครับ แต่เป็นคนไม่ชอบขอบตู้อะคลิลิค แล้วก็คานตู้ ตู้ขนาด 30*18*18 กระจกหนา 10 มิล อยากรู้ว่ามันปลอดภัยไหม เลี้ยงปอมปาดัวร์ครับ ทางร้านบอกถ้ากระจก 10 มิลก็ไม่ต้องมีคานได้ ขาเป็นเหล็กกล่อง ราคา
ตู้ปลา 30*18*18 = 2,000
ขาเหล็กกล่อง = 1,600
แพงไปไหมหนออ 555  [cry01]

ตู้ขนาด 30"  ก็เริ่มไม่เล็กแล้วครับ 
ถ้าไม่เอาขอบไม่เอาคานก็ควรใช้กระจกหนาๆหน่อย
เพราะแรงดันน้ำตรงกลางตู้มันสูงนะครับ 
ยิ่งตู้ยาวตู้ลึกแรงดันน้ำยิ่งเยอะ Stress ความเครียดมันก็สะสมอยู่ตรงกระจกกลางตู้ครับ  [smile03]

ราคานี้ผมก็ไม่รู้ว่าถูกหรือแพงเหมือนกันนะครับ แหะๆ  [mad02]

เรื่องสำคัญอันดับแรกในความคิดของผมคือฝีมือของช่างที่ประกอบตู้น่ะครับ
เพราะถ้าประกอบไม่ดี ก็เสี่ยงตู้แตกในวันหลังได้ซึ่งจะวันไหนไม่รู้น่ะครับ
เอาความปลอดภัยใว้ก่อนครับ  [smile03]
กระจกปลอดภัย ราคาปกติแล้วครับ