วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [05:23:14]

นาโน โต๊ะ C o m . New Good😊 นาโนระบบใหม่ล่าสุดหน้า21

#การเลี้ยงตู้ทะเล คือการสร้างกระบวนการระบบนิเวศขนาดย่อมเอาใว้ในระบบปิด ให้มีความหลากหลายทางชีวภาพมากที่สุดทั้งสัตว์มีกระดูก/ไร้กระดูก แต่ต้องให้มีความเชื่อมสมดุลในแบบของตู้นั้นๆ
 เราไม่ได้เลี้ยงแค่ปลาหรือปะการัง แต่เราจำเป็นต้องเลี้ยงตั้งแต่สัตว์ที่มองไม่เห็นไปจนถึงปลาตัวที่ซื้อมา เพื่อความมั่นคงของตู้ในระยะยาว 
#สนใจอาหารดูแลระบบตู้ทะเลทักได้
ทุกสูตรมีส่วนผสมของสารอาหาร
ซึ่งเติมในแต่ละช่วงของเคมีที่ลดลงตามวิธีใช้งานที่มีติดไปกับสินค้านั้น
🌴#ScrapFlags🌵🐙
ใช้จบแบบไม่ปวดหัวคับ🙆
ขอให้สนุกมีความสุขกับการเลี้ยงคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/08/2564 [16:20:23] โดย jamprince »
D . i . Y .   ที่ขูดกระจกเองกันคับ
สิ่งที่ใช้
1.  ใบคัดเตอร์หักมาใช้แค่ 1.5 นิ้ว
2.   แท่งปืนกาว
3.   ผมใช้คันเบ็ดเสียๆมาทำ ใครไม่มีก็ ตะเกียบไม้  หรือไม่ไผ่ไงจ๊ะ   ทำด้าม
  ใช้ใบเลื่อย   เลื่อยคันเบ็ดเอียง45องศา เข้าไปประมาณครึ่งนึงของคันเบ็ด   แล้วใส่สอดใบคัตเตอร์ แล้วใช้ไฟแฉ๊ก รน แท่งกาวป้ายึดเชื่อมล๊อก ให้ใบคัตเตอร์ติดกับก้านไม้   พอกาวเย็นตัว ก็ใช้งานได้และ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/09/2564 [11:33:22] โดย jamprince »
ป่ะขูด ตะไคร่ที่กระจกกันคับ
ขัดแล้วก็  สะอาดตากันไปจร้า...
จัดแบบที่เราชอบพอ ....ไม่ต้องรีบสวย555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/09/2564 [12:42:30] โดย jamprince »
ขัดตู้กันไปวันนี้...ใส่ตัวกำจัดกันไป  เพื่อป้องกันการเกิดสาหร่ายต่อไป...คริคริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/09/2564 [12:43:33] โดย jamprince »
[cheer01] [cheer01] [cheer01]
  สวัสดีจร้า.....ขอบคุณนะที่แวะมาทักทายกัน
วันนี้จะย้าย....ปะการังกลับตู้ใหญ่ก่อนนะ
 อยากเลี้ยงปลา  ว่ายมันดีคับ.....
ลูกค้าขอซื้อ ยกเซ็ท.....ยกเว้นปลา
 ขายแล้วนะจ๊ะ.....
รอตู้ใบใหม่แบบเดิมกันไป
ลูกค้าจะเอาไปทำตู้กักปลาด่วนๆ....จัดให้คับ
ตู้ไป...โล่งเลย
ป่ะไปอยู่ตูใหญ่กัน.....เดี๋ยวตู้มา
ค่อย มาอยู่ที่ร้านนะจ๊ะ...
ต่อระบบ  ...เทสตู้ก่อนเลยจร้า
พร้อมและ ....พรุ่งนี้ ค่อยว่ากันต่อคับ