วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:14:32]

นาโน โต๊ะ C o m . New Good😊 นาโนระบบใหม่ล่าสุดหน้า21

อยู่ด้วยกันนะ...เด็กๆ
อ่ะ ....เช้ามาก็เซ็งเป็ด    น้องปลาหายไป1
พบเจอดิ่งพะสุธา .....เฉย  เฮ้อ
ไปกันต่อ....การพบเจอ
 เอาไว้ป้องกัน และปรับแก้กันไป ..
 ... โปรเจคนี้  ตั้งใจไม่ใช้ชิลเลอร์
 เลี้ยงแบบว่า
คนที่ไม่มีกำลังทรัพย์  เลี้ยงตามกันได้
เผื่อได้มีแนวทางเลี้ยง เพื่อหาความสุขกันคับ....
ลงปะการังคับ...วันนี้   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31/07/2564 [10:37:28] โดย jamprince »
ลงไปล่ะ ....
ติดตั้งไฟ ตัวใหม่ ชุดทดลองค่าแสง ...กันไป

No ...สกิมเมอร์   
No... ชิลเลอร์
เอาดิ...บานว่ะ    ลงตู้ได้  10-15นาที

ดีใจ  รอชมต่อไปจะงามหรือ ร่วง....
สภาพใยกรองวันนี้.... เดี๋ยวค่อยเปลี่ยนวันอาทิตย์ที่จะถึง   ยังดำไม่สนิท555
Top view กันหน่อย   Eco NaNo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/07/2564 [15:06:15] โดย jamprince »
ให้อาหารปลากันคับ   ...  ผมนั่งให้ทีละเม็ดเลยคับ
เขาอิ่มกันก็เลิกให้   วันนึง3-4รอบ 
 เพลินๆไปคับ    ยุคนี้คิดเยอะไม่ได้   เครียด55
[img width=800 height=1422]h
กรอบไฟใหม่ กันแสงแยงตา...555
อ่ะ....วันนี้เราจะมาใส่ตัวกำจัดกัน
เราใส่เพื่อกำจัดของเสียในน้ำ  และไม่ให้เกิดตะไคร่ หรือเกิดน้อยสุด
  เราจะไม่ปล่อยให้เกิดจนเยอะแล้วมานั่งตามแก้ไข

มันเป็นตัวช่วยและเทคนิคในการใช้  ของเรา...
จะใส่ทุก 3-4วันครั้ง ตามที่ระบุข้างขวด     
ทีนี้...เราก็มาใส่กันคับ....   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/08/2564 [09:20:47] โดย jamprince »
ผมก็จะใส่
จำเอาง่ายคือทุกวันอาทิตย์  กับวันพุธ 
ผมต้องใส่ตัวกำจัด    ตู้นี้น้ำ 30 ลิตร 
ปริมาณการใช้   มีบอกข้างขวด   1cc./100l.
ตู้เราก็ใช้แค่ 0.3 cc     ใส่ไปอย่างไม่รอช้าคับ