Talks > อุปกรณ์ตู้ปลาและ DIY

กรองนอกดูดเบามากผิดปกติไหมครับแต่น้ำขาออกแรงอยู่นะคผมพึ่งซื้อมาใหม่Atman at3338s

(1/1)

TopTZT:
ขอรบกวนหน่อยนะครับ
ผมขอสอบถามหน่อยครับกรอง Atman at-3338s ผมซื้อมาใช่พอดีผมลองแล้วมันแทบไม่ดูดขี้ปลาเลยดูดเบามากคือมันเสียไหมครับ ช่วยตอบผมหน่อยครับผมไม่มีความรู้เลย แต่พอผมถามร้านที่ผมซื้อมาเขาว่าปกติผมเลยว่ามันเบาขนาดนี้เลยหรอครับเพราะ กำลังปั้ม 1500 กำลังไฟ 18 w ใครเคยใช่แนะนำผมหน่อยครับว่ามันปกติจริงหรอครับ

Longhairguy:
ถ้าน้ำขาออกแรงขาเข้าก็น่าจะต้องปกติสิ ทั้งระยะของปลายท่อก็มีตะแกรงยื่นออกมากั้นยาวแบบนั้นด้วย
ลองถอดปลายตะแกรงแล้วดูดดูครับว่าเข้าปกติมั้ย

magy:
ทำให้กรองเป็น สูญญากาศ หรือยังครับ  เช็ควาล์วทั้ง น้ำเข้า น้ำออก ว่าเปิดสุด หรือยัง

magictime:
รุ่นนี้ไม่รู้ว่ามีที่ลักน้ำอัตโนมัติไหม ถ้าไม่มี ลองดูดน้ำ เข้าให้เต็มเครื่องก่อนครับ อาจจะดูดน้ำเข้าไม่เต็มที่ทำให้มีอากาศอยู่ในเครื่องก็ได้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version