วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [10:32:40]

กรองนอกดูดเบามากผิดปกติไหมครับแต่น้ำขาออกแรงอยู่นะคผมพึ่งซื้อมาใหม่Atman at3338s

ขอรบกวนหน่อยนะครับ
ผมขอสอบถามหน่อยครับกรอง Atman at-3338s ผมซื้อมาใช่พอดีผมลองแล้วมันแทบไม่ดูดขี้ปลาเลยดูดเบามากคือมันเสียไหมครับ ช่วยตอบผมหน่อยครับผมไม่มีความรู้เลย แต่พอผมถามร้านที่ผมซื้อมาเขาว่าปกติผมเลยว่ามันเบาขนาดนี้เลยหรอครับเพราะ กำลังปั้ม 1500 กำลังไฟ 18 w ใครเคยใช่แนะนำผมหน่อยครับว่ามันปกติจริงหรอครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ถ้าน้ำขาออกแรงขาเข้าก็น่าจะต้องปกติสิ ทั้งระยะของปลายท่อก็มีตะแกรงยื่นออกมากั้นยาวแบบนั้นด้วย
ลองถอดปลายตะแกรงแล้วดูดดูครับว่าเข้าปกติมั้ย
#2 at3338s เมื่อ: 25/05/2563 [13:28:08]
ทำให้กรองเป็น สูญญากาศ หรือยังครับ  เช็ควาล์วทั้ง น้ำเข้า น้ำออก ว่าเปิดสุด หรือยัง
รุ่นนี้ไม่รู้ว่ามีที่ลักน้ำอัตโนมัติไหม ถ้าไม่มี ลองดูดน้ำ เข้าให้เต็มเครื่องก่อนครับ อาจจะดูดน้ำเข้าไม่เต็มที่ทำให้มีอากาศอยู่ในเครื่องก็ได้