วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [06:31:00]

กุ้งยามาโตะเลี้ยงรวมกับกุ้งแคระในตู้ 16 นิ้วได้ไหม

เพิ่งซื้อกุ้งยามาโตะมา 2 ตัว เพิ่งนึกได้ว่ากุ้งยามาโตะตัวใหญ่กว่ากุ้งแคระ ถ้าเลี้ยงรวมกับกุ้งแคระในตู้ 16 นิ้วได้ไหม มันจะกินกุ้งที่ตัวเล็กกว่าไหมครับ หรือที่อ่อนแอกว่าหรือเปล่า ตอนนี้ยังไม่กล้าปล่อยลงตู้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/05/2566 [16:29:13] โดย Golf17 »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
เลี้ยงรวมได้ครับ
ขอบคุณครับ ยังอยู่ในถุงตั้งแต่เมื่อคืนยังไม่กล่าเอาลงตู้ เดียวเย็นนี้จะปล่อยลงตู้
กุ้งยามาโตะนี่ไปเดินหามาหลายรอบแล้ว ของไม่มี ในที่สุดก็มาแวร้ววววว    [gurock01]

// ขออภัยครับ ไม่ได้ตอบคำถามเลย แฮร่ส์  [lol01]
กุ้งยามาโตะนี่ไปเดินหามาหลายรอบแล้ว ของไม่มี ในที่สุดก็มาแวร้ววววว    [gurock01]

// ขออภัยครับ ไม่ได้ตอบคำถามเลย แฮร่ส์  [lol01]

เริ่มมีขายแล้วครับ ผมก็รอหาซื้อมาลงรอนานเกือบ 2 เดือน เลยเพิ่งรู้ว่ากุ้งยามาโตะตัวใหญ่มาก เลยตั้งกระทู้ถามนี้ล่ะครับ
เริ่มมีขายแล้วครับ ผมก็รอหาซื้อมาลงรอนานเกือบ 2 เดือน เลยเพิ่งรู้ว่ากุ้งยามาโตะตัวใหญ่มาก เลยตั้งกระทู้ถามนี้ล่ะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  [smile03]
เดือนก่อนโน้นไปดู เจอเหมือนกันครับ
แต่ไซส์มันเล็กเกินไปเลยไม่ได้จัดมาน่ะครับ  [smile04]