วันพฤหัสบดีที่ 25 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:12:25]

ย้ายตู้(หินเป็น ปลา ก้นตู้)

สอบถามครับ สั่งตู้ใหม่มา เนื่องจาก จะเพิ่ม ปั๊มทำคลื่นเกรงว่าตู้เก่าจะรับแรง ไม่ไหว อยากขอคำแนะนำครับ อายุตู้ เกือบๆ2ปี มีหินเป้นประมาน8 ก้อน  สัตว์น้ำมี กุ้งเปป1 นักเลง1 ส้มขาว 1คู่ บลูแท้ง 1 ตัว ครับ ตู้เก่าขนาด 24 ตู้ใหม่ขนาดเท่ากัน แต่ กระจกหนากว่าครับ กรองล่างขนาดเท่ากันกับตู้เก่า อยากขอความรู้ว่าถ้า ย้ายไปแต่หินเป้น ไม่ย้าย กรวดปูก้นตู้ไป จะส่งผลอะไรไหมครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ปั๊มคลื่นแบบมีคอนโทรลปรับความแรงได้นะครับ ไม่่รู้ จขกท.ซื้อแบบใหนมา
ตู้ใหม่ขนาดเท่าดิมแต่หน้ากว่าต้องทนได้อยู่แล้ว น่าห่วงเรื่องขามากกว่า ว่าแข็งแรงพอหรือป่าว
ถ้าย้ายของ จัดใหม่ก็ตามความต้องการเราเลย อาอะไรไม่เอาอะไร
ไม่น่ามีปัญหาครับ