วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [05:57:05]

ขอสอบถามผมเปลื่ยนหัวดริฟแล้ว headSpace ผมหายแต่ฟองยังออกปกติ แต่ยังใช้ได้ไหมครับ ?

ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
อะไรคือ headSpace ครับ [confuse01]

แต่เท่าที่ดูก็ยังใช้ได้ปกติครับ
อะไรคือ headSpace ครับ [confuse01]

แต่เท่าที่ดูก็ยังใช้ได้ปกติครับ

คือไม่มีช่องอากาศและไม่รู้ว่าวิละกี่ฟองอะครับตั้งแต่เปลี่ยนหัวดริฟมา

ของผมไม่เห็นอะไรเลยในหัวดริฟ
ผมเคยเติมน้ำลงไปในถ้วยดิฟท์เพื่อจะดูจำนวนฟอง
 แต่พอต่อๆมาอากาศมันก็ไล่น้ำออกไปหมดน่ะครับ

ก็ยังใช้ได้ตามปกติมาจนถึงตอนนี้นะครับ [smile01]
เอาหลอดฉีดยาดูดน้ำ เสียบสายยาง(สายคาร์บอนนั่นแหละ) แล้วต่อเข้าตัวดิฟฉีดน้ำเข้าไปก่อนเลยครับ แต่พอใช้ไปสักพักก๊าซมันก็จะเข้าไปแทนที่น้ำอยู่ดีนะครับ
เอาหลอดฉีดยาดูดน้ำ เสียบสายยาง(สายคาร์บอนนั่นแหละ) แล้วต่อเข้าตัวดิฟฉีดน้ำเข้าไปก่อนเลยครับ แต่พอใช้ไปสักพักก๊าซมันก็จะเข้าไปแทนที่น้ำอยู่ดีนะครับ
ขอบคุณครับจะลองทำดู
แต่ผมใส่แลกๆก้อไม่ได้เอาน้ำใส่ก้อยังเห็นฟองอยู่แล้วตอนเปลี่ยนหัวดริฟนี้แหละหายเลย
ผมใช้วิธีเอาน้ำใส่เข้าไปในสายคาร์บอนช่วงก่อนถึงหัวดิฟ แล้วค่อยต่อครับ
เดี๋ยวพอเปิดคาร์บอนมันก็ดันน้ำเข้าไปเอง
สมัยแรกๆหลายปีก่อนที่เล่นคาร์บอน พอเราปิดมัน เช่นตอนปิดพร้อมไฟ น้ำจะค่อยๆดันเข้าในตัวดิฟจนเต็ม จนเข้าไปถึงหน้าตัวกันย้อนเลยบางที ทำให้ไม่ต้องเติมน้ำเลย แต่เดี๋ยวนี้ไม่เป็นแบบนั้นแล้ว งงเหมือนกัน หรือหัวดิฟมันดีขึ้น ละเอียดมากขึ้นจนน้ำเข้าไม่ได้ก็ไม่รู้
สมัยแรกๆหลายปีก่อนที่เล่นคาร์บอน พอเราปิดมัน เช่นตอนปิดพร้อมไฟ น้ำจะค่อยๆดันเข้าในตัวดิฟจนเต็ม จนเข้าไปถึงหน้าตัวกันย้อนเลยบางที ทำให้ไม่ต้องเติมน้ำเลย แต่เดี๋ยวนี้ไม่เป็นแบบนั้นแล้ว งงเหมือนกัน หรือหัวดิฟมันดีขึ้น ละเอียดมากขึ้นจนน้ำเข้าไม่ได้ก็ไม่รู้

ใช่ครับ