วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:27:11]

ตู้48”. ลาก่อนตู้เก่า ต้อนรับตู้ใหม่(2018) กับสิ้นสุดของตู้ใบนี้(6กค61)

ดูตะใคร่ที่เกาะแล้ว มันดูเกาะแน่นมากเลยนะครับแถมหนาด้วย  [puke03]

ดูตะใคร่ที่เกาะแล้ว มันดูเกาะแน่นมากเลยนะครับแถมหนาด้วย  [puke03]

ใจจริงตอนแรก อยากพันพีเรียมอสทั้งกิ่งเลย
แต่พีเรียมอสหมด เลยพันได้แค่นั้นครับ
ก็ปล่อยเลยตามเลย จนมีตะไคร่มาเกาะในที่สุด

พยายามหาวิธีกำจัดอยู่แต่คิดไปคิดมา ก็ดูเป็นธรรมชาติดี
เลยปล่อยทิ้งไว้ครับ
ใจจริงตอนแรก อยากพันพีเรียมอสทั้งกิ่งเลย
แต่พีเรียมอสหมด เลยพันได้แค่นั้นครับ
ก็ปล่อยเลยตามเลย จนมีตะไคร่มาเกาะในที่สุด

พยายามหาวิธีกำจัดอยู่แต่คิดไปคิดมา ก็ดูเป็นธรรมชาติดี
เลยปล่อยทิ้งไว้ครับ

ผมไปเห็นมาที่สวนวันเสาร์ที่ผ่านมาน่ะครับ
ร้านขายปลาร้านนึงในตู้เขามีขอนปล่อยตะไคร่ติดเต็มเลย
แต่ดูไปดูมาดันสวยกว่าที่เอามาพันอีกแฮะ  [lol01] [lol01]
พริ้วไสวเชียว   [smile02]
สิ้นสุดกับตู้นี้ครับ
ขอ update ครั้งสุดท้ายนะครับ

ขอบคุณและติดตามชม
ยังไง รอดูตู้ถัดไปนะครับว่า จะออกมาหน้าตายังไง

สำหรับตู้นี้ก็อายุ6เดือนนิดๆ (6กค61)

ตอนแรกตั้งใจว่าจะรอให้ครบปี แล้วค่อยจัดใหม่
แต่ด้วยความคัน และไม่อยากเกิดตู้งอก. เลยทำการรื้อตู้เดิมแทน

หวังว่า กระทู้นี้จะเป็นแนวทางให้เพื่อนๆได้นะคระบ