วันศุกร์ที่ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [10:02:52]

อุทาหรณ์ ลูกกุ้ง!!!

อุทาหรณ์ ลูกกุ้ง!!! เมื่อ: 03/05/2562 [21:23:21]
เย็นวันศุกร์ หลังเลิกงาน  [mock01]
เวลาเพียบ ตัดสินใจล้างกรอง SUN SUN HBL-802 ดีกว่าไม่ได้ล้างมานานแล้ว [mock01]
ตู้ผมเป็นตู้ปลา +กุ้ง 18"
หลังจากเตรียมจะล้างกรอง พอเปิดกรองออก ถึงกับสตันนน!!! [rage04] [hungry01] [shock02] นิ่งอึ้งแทบลืมหายใจ ไป 5 วิ ลูกกุ้งครับ ลูกกุ้งเป็นๆ ติดอยู่เต็มไส้กรองชั้นแรกสุด มีเยอะมาก จนต้องหาช้อนมาค่อยๆ ตัก สุดท้ายไปได้ 48 ตัว
ด้วยไม่เอาใจใส่ของผมที่ไม่ใสกรองกันลูกกุ้งทำให้มีลูกกุ้งติดไปในไส้กรอง สยองสุด [hungry01] [cry01]

อุทาหรณ์สอนใจจริงครับ ใครเลี้ยงตู้มีกุ้ง ต้องใส่ตัวกรองกันลูกกุ้งให้เครื่องกรองด้วย

พรุ่งนี้เช้าจะรีบไป JJ ซื้อมาใข้เลย
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
#1 Re: อุทาหรณ์ ลูกกุ้ง!!! เมื่อ: 03/05/2562 [21:31:14]

สยองมาก กระจายเต็มพื้นต้องเอาช้อนมาค่อยๆ ตักใส่แก้ว เอากลับไปปล่อยลงตู้

เพื่อนๆระวังกันด้วยนะครับ
#2 Re: อุทาหรณ์ ลูกกุ้ง!!! เมื่อ: 03/05/2562 [22:29:26]
เย็นวันศุกร์ หลังเลิกงาน  [mock01]
เวลาเพียบ ตัดสินใจล้างกรอง SUN SUN HBL-802 ดีกว่าไม่ได้ล้างมานานแล้ว [mock01]
ตู้ผมเป็นตู้ปลา +กุ้ง 18"
หลังจากเตรียมจะล้างกรอง พอเปิดกรองออก ถึงกับสตันนน!!! [rage04] [hungry01] [shock02] นิ่งอึ้งแทบลืมหายใจ ไป 5 วิ ลูกกุ้งครับ ลูกกุ้งเป็นๆ ติดอยู่เต็มไส้กรองชั้นแรกสุด มีเยอะมาก จนต้องหาช้อนมาค่อยๆ ตัก สุดท้ายไปได้ 48 ตัว
ด้วยไม่เอาใจใส่ของผมที่ไม่ใสกรองกันลูกกุ้งทำให้มีลูกกุ้งติดไปในไส้กรอง สยองสุด [hungry01] [cry01]

อุทาหรณ์สอนใจจริงครับ ใครเลี้ยงตู้มีกุ้ง ต้องใส่ตัวกรองกันลูกกุ้งให้เครื่องกรองด้วย

พรุ่งนี้เช้าจะรีบไป JJ ซื้อมาใข้เลย

โห  ดูดเข้าไปเยอะมากเลยนะครับ  [hungry02] [hungry02]

ขอบคุณสำหรับการเตือนด้วยครับ  [smile03]