วันจันทร์ที่ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [02:54:18]

ค่าphน้ำในตู้ต่ำมีวิธีปรับแก้ยังไงบ้าง

ตู้ขนาด18" อายุ1เดือน ดินada amazonia อุณหภูมิ 27-28 คาร์บอนถัง1ฟองต่อวิ 
กรองนอกแบบแขวนup aqua external 120 เปิดไฟ 13.30 - 21.30
สมาชิกในตู้ 1.กุ้งแคระ เรดไฟท์ 27 ,เรดโนส 8
              2.สอดดำ 2
              3.ปลาออตโต้ 2
              4.หอยเขา 4

ต้นไม้  1.คริปเวนดี้น้ำตาล 2.เพิร์ลกลาส 3.ลัดวีเจีย ซูเปอร์เรด  4.ใต้ใบแดง 5.ตำลึงน้ำ 6.บูเซป เววี่กรีน

น้ำที่ใช้เปลี่ยน น้ำประปราพัก1สัปดาห์ ค่าph 8 เปลี่ยนน้ำ 20% ph น้ำดิ่งลงเรื่อยๆใช้เวลาประมาณ1วัน วัดphได้5 เหลืองอ๋อยเลยครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)

หน้าตาตู้ครับ
ปริมาณคาร์บอนในน้ำน่าจะสูงเกินไป ลองลดฟองคาร์บอนดูนะครับ หรือทำให้ผิวน้ำเคลื่อนที่เร็้นเพื่อระบายคาร์บอนออกจากน้ำได้เร็วขึ้นครับ