วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [08:43:00]

ชั้นวางของแบบนี้รับน้ำหนักตู้ปลาได้ไหมครับ

เมื่อก่อนชั้นบนนี้ ผมเอาไว้วางแค่ตู้ปลาเล็กๆ มันก็พอรับน้ำหนักได้ ไม่ได้คิดอะไร แต่พอได้ตู้ 18 นิ้วมาวางแทน
เหมือนจะมีโค้งๆลงมาบ้างแบบหวาดเสียว [mad03] ซึ่งตอนนี้ผมกังวลมาก ว่าจะมีบางอย่างที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น [mad01]
ตอนนี้ผมเอียงไปทางที่ว่ามันต้องเกิดขึ้นแน่ๆ ว่าจะลองหาอะไรมากระจายน้ำหนักตรงชั้นล่างแต่ระยะยาวก็ไม่น่าเวิร์ค
อาจจะเกิดโศกนาฏกรรมกับสิ่งมีชีวิตในตู้ได้ ก็เลยมีแผนสำรอง โดยจะเอาไปวางไว้ตรงหัวเตียง แล้วเอาของบนหัวเตียง
ไปวางบนชั้นวางของแทน และเปลี่ยนจากโต๊ะไม้ตรงหัวเตียงเป็นขาตั้งตู้ปลาไปเลย วิธีนี้น่าจะดีกว่าทุกท่านคิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ

ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมวลน้ำหนักเลยอยากขอคำปรึกษาครับ พึ่งคิดได้เลยเบรกเอาไว้ก่อน เกือบไปแล้วล่ะครับ [awkward01]

สภาพชั้นวางของครับ ชั้นบนเป็นตู้ปลา ชั้นล่างเป็นอุปกรณ์ตู้ปลา กับกองหนังสือที่อยู่ข้างล่างลงไปอีก
รายละเอียดชั้นบน : ตู้ปลา 18 นิ้ว มีโฟมรองตู้ มีกรวด หิน ท่อ ขอนไม้ ปั้มน้ำ
กรองแขวน2/กระปุก3/ฟองน้ำ1 ...พอดีของมันเหลือเลยนึกคึกอยากเอามาใช้กับตู้นี้ [mock01]
กับน้ำในตู้ที่ไม่กล้าเติมต่อ เพราะสัมผัสได้ว่าถ้าเติมน้ำจนเต็มตู้จะต้อง [rage04] อย่างแน่นอน

สภาพตรงหัวเตียงครับ จุดที่ผมคิดว่าจะสลับที่กับ ^ตู้ปลา^ และเปลี่ยนเป็นขาตั้งตู้ปลา
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ชั้นแบบนี้รับน้ำหนักไม่ไหวแน่ ๆ

ถ้าจะซื้อขาตั้งตู้ปลาโดยเฉพาะอยู่แล้ว ก็ซื้อมาใช้เลย ตอนนี้เอาตู้วางกับพื้นแอบ ๆ ไปก่อน
ชั้นแบบนี้รับน้ำหนักไม่ไหวแน่ ๆ

ถ้าจะซื้อขาตั้งตู้ปลาโดยเฉพาะอยู่แล้ว ก็ซื้อมาใช้เลย ตอนนี้เอาตู้วางกับพื้นแอบ ๆ ไปก่อน

ใจคอไม่ดีเลยย้ายออกมาแล้วครับ กำลังรอขาตั้งตู้ปลาอยู่ ขอบคุณมากครับ