Talks > ตู้พรรณไม้น้ำ

มือใหม่สอบถามการเปิดไฟครับ และการอนุบาลไม้เล็ก

(1/1)

Marines56:
การเปิดไฟนานๆช่วยให้ต้นไม้ต้นเล็กโตเร็วขึ้นไหมครับ 
ไม้ต้นเล็ก ดูแลยังไงให้รอดและโตไวครับ

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: Marines56 ที่ 28/03/2565 [14:00:30] ---การเปิดไฟนานๆช่วยให้ต้นไม้ต้นเล็กโตเร็วขึ้นไหมครับ

ไม่ช่วยครับ เปิดนานใม้โทรมครับ แล้วตะไคร่มาง่ายด้วยครับ  [smile03]
ของผมเปิดตามนี้อ่ะครับ 9.00-15.00
แล้วมาเปิดอีกที ตอนค่ำๆเอาใว้นอนดูตอนอยู่บ้าน 19.30 -22.30 ครับ 

ไม้ต้นเล็ก ดูแลยังไงให้รอดและโตไวครับ
ไม้เล็กนี่พอดีไม่ทราบแบบชัดเจนนะครับ
ขอแสดงความเห็นแบบรวมๆเลยก็แล้วกันนะครับ  [smile03]
 ที่เกี่ยวข้องมีหลายเรื่องอยู่ครับ อุณหภูมิตู้ น้ำเย็นหน่อย 
ไฟใช้ของดี เวลาเปิดปิดเหมาะสม  ปุ๋ยให้เหมาะสม 

--- End quote ---

ประมาณนี้ครับ  [smile01]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version