วันพฤหัสบดีที่ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 [08:25:21]

สอบถามปัญหาหัวดิฟไม่ออกครับ

สวัสดีครับ แต่ก่อนผมใช้แบบคาร์บอนกระป๋อง เพราะผมอยู่ญี่ปุ่นเลยหาซื้อแบบถังใหญ่ไม่ได้ ผมใช้ได้หลายเดือน แต่พักหลังไปซื้อริกเซียร์มาแรกๆ มีฟองตอนนี้งอกเงยอย่างเดียวแต่ไม่พ่นฟอง แถมแยกออกมาอีกกอใหญ่เลยคาดว่า คาร์บอนไม่พอ  จึงพึ่งมาเปลี่ยนเป็นแบบถังเล็กๆครบเซ็ตที่เค้าให้มา แต่ผมติดตั้งแล้ว ฟองไม่ออกจากหัวดิฟครับ

ซื้อแบบนี้มาครับ

ผมต่อตามรูปและคู่มือ ผมตั้งให้ 1 วินาที ต่อ 4 ฟอง ขนาดตู้ 60cm แบบสลิม น้ำ 25-30 ลิตร ไม่แน่ใจว่าเยอะไปหรือน้อยไปไหมนะครับ

ผมซื้อหัวดิฟมาเพิ่มต่างหาก ที่เค้าให้มามันไม่สวยเป็นแค่หัวทราย

ตอนแรกผมเปิดแรงก็มีฟองออกมาดีครับ แล้วค่อยๆปรับลดลงจนเหลือ 4 ฟองต่อวิ กลายเป็นว่าไม่มีฟองออกมาจากหัวดิฟเลย
แบบนี้ผมต้องทำอย่างไรครับ หรือควรเปลี่ยนมาใช้หัวแก้วธรรมดา หรือหัวทรายที่เค้าให้มา หรือควรปรับแรงกว่านี้ครับ

สมาชิกในตู้มีกุ้งเหลือง 1 ตัวกับปลาคาร์ดินัล 8 ตัวสอดดำ 1 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/01/2562 [12:55:35] โดย Kei »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
สวัสดีครับ แต่ก่อนผมใช้แบบคาร์บอนกระป๋อง เพราะผมอยู่ญี่ปุ่นเลยหาซื้อแบบถังใหญ่ไม่ได้ ผมใช้ได้หลายเดือน แต่พักหลังไปซื้อริกเซียร์มาแรกๆ มีฟองตอนนี้งอกเงยอย่างเดียวแต่ไม่พ่นฟอง แถมแยกออกมาอีกกอใหญ่เลยคาดว่า คาร์บอนไม่พอ  จึงพึ่งมาเปลี่ยนเป็นแบบถังเล็กๆครบเซ็ตที่เค้าให้มา แต่ผมติดตั้งแล้ว ฟองไม่ออกจากหัวดิฟครับ

ซื้อแบบนี้มาครับ

ผมต่อตามรูปและคู่มือ ผมตั้งให้ 1 วินาที ต่อ 4 ฟอง ขนาดตู้ 60cm แบบสลิม น้ำ 25-30 ลิตร ไม่แน่ใจว่าเยอะไปหรือน้อยไปไหมนะครับ

ผมซื้อหัวดิฟมาเพิ่มต่างหาก ที่เค้าให้มามันไม่สวยเป็นแค่หัวทราย

ตอนแรกผมเปิดแรงก็มีฟองออกมาดีครับ แล้วค่อยๆปรับลดลงจนเหลือ 4 ฟองต่อวิ กลายเป็นว่าไม่มีฟองออกมาจากหัวดิฟเลย
แบบนี้ผมต้องทำอย่างไรครับ หรือควรเปลี่ยนมาใช้หัวแก้วธรรมดา หรือหัวทรายที่เค้าให้มา หรือควรปรับแรงกว่านี้ครับ

สมาชิกในตู้มีกุ้งเหลือง 1 ตัวกับปลาคาร์ดินัล 8 ตัวสอดดำ 1 ครับ

ลองดูนี่เลยครับ ระเบิดหัวดิฟ !!!!  ทำเสร็จโล่งแน่นอน 

(ตอนแช่ไฮเตอร์แช่ไปทั้งอันเลยก็ได้นะ)
ขอบคุณมากครับ ที่นี้ไม่มีไฮเตอร์ด้วยซิครับ แต่เดียวผมลองหาทางดูครับ

ลองเอาเข็มฉีดยาแบบในคลิปฉีดดูหลายๆรอบ แบบในคลิป พอดีบ้านมีพอดี

ได้ผลขึ้นเยอะเลยครับ ตอนนี้ผมเปิดแบบ 24ชม 1-2 ฟองต่อวิ  ก็ดันขึ้นแล้ว

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/01/2562 [10:05:26] โดย Kei »
ฮาในคลิปตรง อัดจนแขนสั่นนี่แหละครับ เห็นภาพเลย ฮ่าๆๆๆๆๆ [lol01] [lol01]