วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:38:39]

ปลาโดนรับน้องต้องทำไงครับ

สวัดดีครับ

พอดีตู้ที่บ้านผม มีปลาการ์ตูนอยู่2ตัวsize2” ดุมากครับ ผมแหย่มือลงน้ำยังมากัดทุกครั้งเลย
ล่าสุดลงไฟร์ฟิช2”ไปตัวนึง ก็โดนไล่
ตอนนี้แยกไฟร์ฟิชใส่กล่องแยกอยู่

อยากทราบว่าผมควรทำไงต่อดีครับ

[cry01]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/11/2560 [16:45:49] โดย Adulvit »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ตู้เล็กไปหรือเปล่าครับ

วิธีที่ผมทำ ก็กักปลาไว้แบบนั้นแหล่ะครับ (แต่ผมใช้ตาข่ายตาเล็ก ๆ มาเย็บเป็นรูปสี่เหลี่ยม)
ให้เค้าเห็นกันจนชินสักอาทิตย์ แล้วลองปล่อยดู ถ้ายังไล่ไม่เลิกก็เอามากักไว้แบบเดิมอีกแล้วก็ลองปล่อยอีก
ทำแบบนี้ไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะเลิกไล่ครับ อาจจะนานหลายสัปดาห์หรือเป็นเดือน ครับ
ขอบคุณครับ
ปลาขนาดเท่ากันครับจะกัดกัน ต้องปลาต่างไซต์กันเเล้วลง1คู่