วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [06:46:32]

กุ้งเเคราะ กับปลาคาดินัล ออตโต้ที่สวนมีร้านไหนบ้าง

เดี๋ยวนี้ที่สวนยังมีร้านไหนขายกุ้งเเคราะ แล้วพวกปลาคาดินัลออตโต้ขายบ้างครับ

ไปเดินๆดูหลายร้านปิดไปแล้ว บางร้านก็ไม่มีขายแล้ว มีร้านไหนแนะนำบ้างครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ถ้ากุ้งแคระ ตรงหลังเจเจมอลล์ มีร้าน ebi ร้าน 88 ที่เน้นขายกุ้งแคระครับ  [gurock01]
เอ เท่าที่ผมไปเดินดูอยู่ไม่นานมานี้ ก็เห็นยังมีขายกันอยู่เยอะนะครับ  [confuse01]

โดยมากผมไปดูวันเสาร์น่ะครับ 
งงเหมือนกันที่บอกไม่มีขาย  วันศุกร์พึ่งไปเอากุ้งกับปลานีออนเขียวมา  แต่ออตโตมีบ้างบางครั้ง
ตาผมไม่ค่อยไว หาร้านอะไรยังไม่ค่อยเจอเลยครับ ขอชื่อร้านกับพิกัดจะดีกว่า  [cry01]
ร้าน 88 จะอยู่ใกล้ๆตลาดลานเร่ครับ ป้ายร้านเห็นค่อนข้างง่าย เป็นวงกลม เลข 88 สีดำพื้นเหลือง ล็อก B29   [gurock01] [gurock01] [gurock01]
แผนที่ล่าสุดที่หาได้นะครับ  อัพปี2012

แถวๆลานเร่ เข้าตามซอยที่เป็นแถบสีฟ้าๆนั่นก็ได้ครับ   [smile01]
https://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=164788.0
ดูแผนที่แล้ว ทำไมร้านปราณีในแผนที่หาง่ายจัง ผมไปทีไรหาไม่เจอสักที  ใครเคยไปเขามีป้ายหน้าร้านไหมครับ [cry01] [cry01] [cry01]
ป้ายหน้าร้านมีนะครับ  แต่อาจจะมองยากอยู่สักหน่อย เขาติดใว้ระดับศรีษะนี่แหละ
แต่มันโดนพวกป้ายอื่นๆบังไปเยอะน่ะครับ
ป้ายหน้าร้านมีนะครับ  แต่อาจจะมองยากอยู่สักหน่อย เขาติดใว้ระดับศรีษะนี่แหละ
แต่มันโดนพวกป้ายอื่นๆบังไปเยอะน่ะครับ
หาไม่ยาก ถ้าเดินจากลานก็เดินไปทางร้านธรรมชาติอยู่ขวา แล้วมองทางซ้ายๆไว้ หน้าร้านมีไม้น้ำเป็นกระบะขายอยู่ มีชั้นวางตู้ขวางกลางร้านเลย แต่ก็แอบมืดๆน่ะ
เดี๋ยวนี้ที่สวนยังมีร้านไหนขายกุ้งเเคราะ แล้วพวกปลาคาดินัลออตโต้ขายบ้างครับ

ไปเดินๆดูหลายร้านปิดไปแล้ว บางร้านก็ไม่มีขายแล้ว มีร้านไหนแนะนำบ้างครับ

ร้านกุ้งแคระ ตลาดลานเร่ ผมเห็นอยู่ 4 - 5 ร้านเลยน่ะ
คาดินัล ก็เห็นอยู่ 3 - 4 ร้าน ผมไปวันศุกร์น่ะ
เหมือนวันธรรมดาบางวัน บางร้านก็ไม่เปิดก็เลยไม่ค่อยเห็น
หาไม่ยาก ถ้าเดินจากลานก็เดินไปทางร้านธรรมชาติอยู่ขวา แล้วมองทางซ้ายๆไว้ หน้าร้านมีไม้น้ำเป็นกระบะขายอยู่ มีชั้นวางตู้ขวางกลางร้านเลย แต่ก็แอบมืดๆน่ะ

คุ้นๆ เหมือนว่าร้านปราณี เขาจะมีป้ายโปรโมทร้าน แขวนเป็นแนวนอนอยู่ใช่ไหมครับ