วันพฤหัสบดีที่ 25 เมษายน พ.ศ. 2567 [04:32:54]

สอบถามเรื่อง กรอง sunsun 603B ครับ

ตู้ขนาด 16 นิ้วครับ  ตอนนี้ใช้กรองแขวน 2 ตัวครับ xp-05 กับ xp-06 
ถ้าเปลี่ยนมาใช้ sunsun 603B จะดีกว่าหรือเปล่าครับ
ใครที่ใช้อยู่ คุณภาพกรอง กับ ความแรงของน้ำ เป็นยังไงบ้างครับ  สำหรับออกซิเจนในน้ำ จะเพียงพอต่อปลา กุ้ง มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ตัวนี้หรือเปล่าครับ?
ลองอ่าน review ดูนะครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=251255.0
ขอบคุณครับ  [smile01]
ผมใช้อยู่ครับ ตู้ 18นิ้ว น้ำก็แรงดีนะครับ
วางกรองระดับเดียวกับตู้หรือเปล่าครับ  หรือวางกรอง ล่างตู้ครับ  [smile01]
ก่อนอื่นเลยไม่ได้เข้ามาดู ขอโทษด้วยครับ น่าจะได้คำตอบละมั้ง
คือผมวางระดับเดียวกับตู้เลยครับ