วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [06:41:15]

มีเรื่องอยากจะถามท่านผู้รู้ครับ

คืองี้ ผมทำตู้เลี้ยงไม้น้ำอยู่
ถึงแล้วกระแดะอยากจะเลี้ยงกุ้งเคฟิชขึ้นมา เลยไปจัดมา1ตัว อยากจะถามว่า ผมจะเอาน้องกุ้งผมลงตู้เลยได้ไหมทั้งๆที่ในตู้ผมปูปุ๋ยรองพื้นไม้น้ำมาแล้ว แล้วก็ใช้หินกรวดแม่น้ำทับไป2ชั้นมันจะมีผลต่อกุ้งไหมครับ ปุ๋ยรองพื้นยี่ห้อ AQb อะควาเบสครับ รบกวนพี่ๆท่านผู้รู้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ลงได้ เครฟิชไม่เเปราะขนาดนั้น

แต่ ไม้น้ำคุณจะหายไปครับ
ต้นไม้พังราบ
วินาศสันตะโล ขอบอกว่าเละครับตู้
เคยดูอุลตร้าแมนไหม ปีศาจกุ้งถล่มเมือง
 อยากเลี้ยงน้องกุ้งเครย์ฟิช กับ ไม้น้ำ ให้เลี้ยงพวก กุ้งเครย์ฟิชแคระครับ