Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

ปลาซิวตาเขียวเลี้ยงรวมกับปลาซิวกาแล็กซี่ได้ไหม?

(1/1)

nackmooyo:
ปลาซิวตาเขียวสามารถเลี้ยงรวมกับปลาซิวกาแล็กซี่ได้ไหมครับ?

GAMMARAY:

--- อ้างจาก: nackmooyo ที่ 05/03/2564 [13:42:25] ---ปลาซิวตาเขียวสามารถเลี้ยงรวมกับปลาซิวกาแล็กซี่ได้ไหมครับ?

--- End quote ---

หมายถึงซิวเขียวใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ ผมเคยเลี้ยงอยู่ครับ
แต่ไม่แน่ใจนะครับว่าจะเป้นเฉพาะตู้ผมหรือเปล่านะครับ   [confuse01]
คือมันค่อนข้างจะชอบไล่ปลาตัวอื่นอยู่บ้างอ่ะครับ  รวมถึงพวกเดียวกันเองด้วย
แต่ก็ไม่ได้เอาเป็นเอาตายอะไรครับ
 แบบเวลามีอาหารมา มันจะชอบไล่ตัวอื่นก่อนแล้วค่อยมากินอาหารน่ะครับ  [smile01]

ตอนนั้นผมเลี้ยงรวมกับแกแล็คซี่ แล้วก็อีริโตรไมครอนด้วยครับ ก็เลี้ยงได้อยู่ครับ  จำนวนพอๆกัน  [smile01]

Thitipong:
ของผมเลี้ยงรวมกันมีซิวเขียว12ตัว ซิวฟ้า4 ซิวแกล็กซี่6ตัวกับปลาคาดินัลและอื่นๆในตู้แบบสำเรจDymax iQ9ก็เห็นปกติดีนะครับ

Thitipong:
ของผมเลี้ยงรวมกันก็ปกตินะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version