Talks > Terrarium

หาแมลง​ใส่ตู้จากไหนครับ

(1/1)

Mr. Butter:
กำลังจะจัดตู้​vivarium  ดูจากคลิป​  เค้าใส่แมลงลงไปเพื่อช่วยย่อยสลาย​ เศษอาหารกับมูลสัตว์​ แมลงพวกนี้หาจสกไหนครับ

บัง:
จับเอาตามพื้นดินเลยครับ พวกกองใบไม้หรือตามกระถางต้นไม้บางทีก็มี ที่จะเจอบ่อยคือพวกไอโซพอดที่เรียกว่า Sowbugs ชื่อไทยรู้สึกจะเรียกเหาไม้ครับ กับพวกไรเล็กๆ ลองขุดๆเขี่ยๆดูครับ

Lekzyyy:

--- อ้างจาก: Mr. Butter ที่ 26/12/2562 [12:20:00] ---กำลังจะจัดตู้​vivarium  ดูจากคลิป​  เค้าใส่แมลงลงไปเพื่อช่วยย่อยสลาย​ เศษอาหารกับมูลสัตว์​ แมลงพวกนี้หาจสกไหนครับ

--- End quote ---

ตามที่คุณบังบอกเลยครับ ถ้าอยากให้มาเยอะๆก็หาพวกเศษผักเช่น แตงกวา ไปวางไว้บนหน้าดิน รอสัก1วันก็น่าจะมาให้เก็บเยอะอยู่

Mr. Butter:
ขอบคุณทุกๆท่านครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version