วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:00:14]

ตู้เรียบง่าย...แบบประหยัดโคตรๆ

สวัสดีครับ
ผมขอโชว์ตู้ผมบ้าง (โชว์อ่อนหรือป่าว 555+)
หลังจากเลิกเลี้ยงไม้น้ำไปนานเพราะไม่ค่อยมีเวลาแต่วันนี้ผมกลับมาแล้ว 5555+
กลับมาเอาตู้เก่ากรองเก่ามาตั้งใหม่ไว้ดูแก้เคลียด
และด้วยความไม่ค่อยมีเวลาผมเลยเน้นง่ายๆทนๆเป็นหลักทำให้คิดถึง..อนูเบียสอย่างแรกเลย!!!
ในตู้มี
อนูเบียสพันขอน 3 ขอน        = 120 บาท
หินนิล (จำเบอร์ไม่ได้) 2 กก. =   80 บาท
ปลาหางนกยูง 6 ตัว               =   20 บาท
Co ไม่มี

รวมแล้ว 220 บาทเองก็มีตู้ไม้น้ำไว้ดูเพลินๆแล้ว 555
จริงๆยังขาดไฟเลยเอาโคมอ่านหนังสือมาแทนก่อนค่อยไปหาซื้อมาใส่ที่หลัง

พี่ๆทุกท่านแนะนำติชมได้นะครับว่าต้องปรับต้องเปลี่ยนต้องเพิ่มตรงใหนบ้าง

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/08/2562 [21:38:48] โดย storm »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
เจ๋งมากเลยครับ สุดๆอ่ะ  [thumbup] [thumbup]
โคมอ่านหนังสือมันเลี้ยงไม้น้ำได้ด้วยเหรอครับ [shock02] [shock02] ไม่เคยรู้มาก่อนเลย เดี๋ยวต้องลองใช้บ้างละ
โคมอ่านหนังสือมันเลี้ยงไม้น้ำได้ด้วยเหรอครับ [shock02] [shock02] ไม่เคยรู้มาก่อนเลย เดี๋ยวต้องลองใช้บ้างละ

แค่ใช้แก้ขัดไปก่อนครับ 5555

เลี้ยงได้พวกอนูเบียสอะครับ  เลี้ยงได้แต่ไม่โต ประมาณนี้แหละ
เลี้ยงได้พวกอนูเบียสอะครับ  เลี้ยงได้แต่ไม่โต ประมาณนี้แหละ

ใช่หรอครับไม่โตจริงหรอครับแน่ใจนะครับ 555

โคมไม่เกี่ยวเท่าไหร่หรอกครับ มันขึ้นกับแสงที่ออกมา ถ้าหลอดสีโอเค ความสว่างมากพอ จะอยู่ในโคมอะไรก็ได้ครับ
แต่ปกติไม่ค่อยมีคนใช้โคมแบบนี้เพราะราคามันก็ไม่ได้ถูกๆครับ ก็พอกับโคมตู้ปลาแบบธรรมดาๆนั่นแหละ บางอันแพงกว่าอีก
คนส่วนมากก็เลยไม่มีความจำเป็นต้องไปลำบาก แต่ผมก็ใช้เลี้ยงมาหลายตู้แล้วครับ เวลาไม่มีโคมเหมาะๆและมันมีอยู่แล้ว