วันเสาร์ที่ 27 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:52:05]

ตู้ตั้งใหม่ สด สด 3 วัน แล้ว รบกวน รู้สึก ขาด อะไร บางอย่าง

Inflow ที่เป็น ท่อสแตนเลศ ยี่ห้อ จำไม่ได้ครับของจีน ครับ
ผมเห็นมีขายหลายร้าน เยอะ ครับ ที่ ตลาดปลา ข้างข้าง JJ mall
 ตัวสลิมเมอร์ (ตัวดักฝ้า) มันจะลอยเท่ากับระดับน้ำ ในตู้ ครับ ปรับไม่ได้ 

ขอบคุณครับ ท่อสแตนเลสกับด้กฝ้า มันมาด้วยกันเลยใช่มั้ยครับ แบบไม่ต้องหาซื้อแยก
รบกวนอีกคำถามนะครับ chiller รุ่นนี้ เวลาตัดต่อการทำงาน มันกระตุก สั่น หรือมีเสียงดังมั้ยครับ ผมใช้รุ่นเก่า HC-300A เวลาตัดต่อการทำงาน บางทีมันกระตุกแรงมาก เสียงถังน้ำยาในเครื่องมันสั่น นั่งดูปลาเพลินๆอยู่มีสะดุ้งครับ เคยถอดออกมาดู มันยึดขาด้วยยางกันสั่น ให้ตัวได้เยอะมากๆ โยกได้เลย
รบกวนอีกคำถามนะครับ chiller รุ่นนี้ เวลาตัดต่อการทำงาน มันกระตุก สั่น หรือมีเสียงดังมั้ยครับ ผมใช้รุ่นเก่า HC-300A เวลาตัดต่อการทำงาน บางทีมันกระตุกแรงมาก เสียงถังน้ำยาในเครื่องมันสั่น นั่งดูปลาเพลินๆอยู่มีสะดุ้งครับ เคยถอดออกมาดู มันยึดขาด้วยยางกันสั่น ให้ตัวได้เยอะมากๆ โยกได้เลย

ปกติคอมเพรสเซอร์เวลาตัดการทำงานจะสั่นกระตุกอยู่แล้วครับ ถ้าเสียงดังแบบกึ้ก หรือแคร๊ง แสดงว่าภายในคอมเพรสเซอร์มีปัญหาหรือตัวมันไปกระทบกับอะไรในตู้

ยางนั่นต้องโยกได้อยู่แล้วครับ เอาไว้กันสั่น
ใต้ตู้ได้เอาโฟมรองไหมครับ