วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [12:37:54]

สวัดด่รับพี่ตู้14ตู้แรกเริ่มตั้งแต่ต่น

หลังจากส่องพี่ๆอยุ่นานก็ได้วลาแล้วที่เราต้องเริ่มขอวตัวเองสักที(แอบเก็บตังจากกวางน้อยสำเร็จ)เป็นตู้นาโน14กรองข้างเล็กๆแถมมารองพื้นเดียวหินภูเขาไฟขโมยจากกรองตู้ปลาทองมาใช่ดินณี่ปุ่นจำชื่อไม่ได้ครับเทมันหมดถุงตกแต่งด้วยหินที่ขโมยจากตู้ปลากทองอีกแล้วและเริ่มหว่านเมล็ด หณ้าแฮกราฟ  กรองโซ่จีนที่ลดราคาจากราซาด้า  [perv02]หลังจากนั้นก็รอออ..วันแรก
วันที่2

เริ่มเหนการเปลียนแปลงเล็กน้อย วันนี้ตังใจจะไปเจๆเพื่อซื่ออุปกรที่ขาดและสาหร่ายให้พี่ทอง....จะเจ๋งหรือจะแจ่มเฝ้าดูกันต่อไปปปปป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/06/2561 [18:32:07] โดย บัง »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
เหมือนจะแฉะไปหน่อยนะครับ อย่าให้แฉะมาก เม็ดมันจะเน่า
วันที่4เริ่มมีใบเล็กออกมาคิดว่าจะไม่รอดสะแล้ว..หลังจากไปjjมาก็ปวดหัวตัวร้อนกันไป อากาศร้อนมากกกกกสิ่งที่ได่มาคือซื้อเพื่ออัพตู้กันไปเลยที่เดียวสำหลับกลองแต่พึ้งคิดได้ตอนถึงบ้านแล้วตูจะใช่ยังไงกับตู่14ฟระะ [hungry01] [hungry01] จึงจะไคร่ถามพี่ๆว่า จะลดความแรงน้ำทำไงช่วยน้องด้วยยย
วันที่4เริ่มมีใบเล็กออกมาคิดว่าจะไม่รอดสะแล้ว..หลังจากไปjjมาก็ปวดหัวตัวร้อนกันไป อากาศร้อนมากกกกกสิ่งที่ได่มาคือ
ซื้อเพื่ออัพตู้กันไปเลยที่เดียวสำหลับกลองแต่พึ้งคิดได้ตอนถึงบ้านแล้วตูจะใช่ยังไงกับตู่14ฟระะ [hungry01] [hungry01] จึงจะไคร่ถามพี่ๆว่า จะลดความแรงน้ำทำไงช่วยน้องด้วยยย

คือหมายถึงกรองมันตัวใหญ่ น้ำแรงไปไปใช่มั้ยครับ
ถ้างั้นลองใช้หัวเอาท์โฟลวว์แบบสเปรย์บาร์ดูก่อนมั้ยครับ น่าจะลดแรงลงได้ [smile04]
คิดว่ามันคงมีมาให้ในกล่องนะครับ [smile01]
คือหมายถึงกรองมันตัวใหญ่ น้ำแรงไปไปใช่มั้ยครับ
ถ้างั้นลองใช้หัวเอาท์โฟลวว์แบบสเปรย์บาร์ดูก่อนมั้ยครับ น่าจะลดแรงลงได้ [smile04]
คิดว่ามันคงมีมาให้ในกล่องนะครับ [smile01]
มันใหณ่กว่าตู้เยอะเลยครับพี่ เราสามารถดัดแปลงได้ไหม ทั้ง ตัวดูดเข้าแหบะปล่อยออก
หรือผมทำวาวลดแรงน้ำเองได้ไหมมันจะปันหากะตัวกรองหรือป่าว
ตู้ผม 16 นิ้ว ยังใช้แค่ sunsun 603b เองครับ

ถ้าอยากให้เบาลองใช้สายยางยาวๆ หรือเปลี่ยน outflow เป็นหัวบอล หรือหัวสปินก็ได้ครับ น่าจะลดได้บ้าง
กรอง jebao ตัวนี้ผมใช้กับตู้ 24 นิ้ว ก็เบาวาว์ลเอาครับ
ตามคุณ  NeeD ว่าด้วยครับ

กับอีกข้อเสนอ ลองไปหาแบบนี้มาใส่มั้ยครับ  [smile01]

ตู้ผม 16 นิ้ว ยังใช้แค่ sunsun 603b เองครับ

ถ้าอยากให้เบาลองใช้สายยางยาวๆ หรือเปลี่ยน outflow เป็นหัวบอล หรือหัวสปินก็ได้ครับ น่าจะลดได้บ้าง
กรอง jebao ตัวนี้ผมใช้กับตู้ 24 นิ้ว ก็เบาวาว์ลเอาครับ
วาวมันมีในกรองหรือผมค้องซื้อมาใสเองครับ
รบกวนขอรายระเอียด Co2 หน่อยได้ไหมครับ เป็นแบบยีสเหรอครับเห็นถังแปลก
วาวมันมีในกรองหรือผมค้องซื้อมาใสเองครับ

วาล์วตัวนี้อยู่บนฝาครับ ดันขึ้นมาหน่อยน้ำก็จะเบาลงครับ
รบกวนขอรายระเอียด Co2 หน่อยได้ไหมครับ เป็นแบบยีสเหรอครับเห็นถังแปลก
เป็นแบบยีสผสมครับมาเป็นซองๆ
เป็นแบบยีสผสมครับมาเป็นซองๆ

ขอรายละเอียดเซ็ทถังมันหน่อยได้ไหมคับ ยี่ห้ออะไร ซื้อจากร้านไหน สนใจใช้บ้างครับ มือใหม่
ขอรายละเอียดเซ็ทถังมันหน่อยได้ไหมคับ ยี่ห้ออะไร ซื้อจากร้านไหน สนใจใช้บ้างครับ มือใหม่

มีหลายร้านใน JJ ขายอยู่นะครับ
ตอนเดินผ่านถามเขาดูก็ได้ ร้านที่ขายพวกอุปกรณ์ใม้น้ำน่ะครับ
ชุดยีสต์สำเร้จรูป ร้านก็คงเข้าใจครับ [smile01]

ตามเซตที่เขาขายสำเร็จรูปเท่าที่จำได้
มันจะมีสองขวด ขวดยีสต์ขวด ขวดดักขวด แล้วก็ชุดสายยาง หัวดิฟท์
ในเซตจะมีซองผสมแล้วมาให้ สี่ห้าซอง ใช้ได้ซองล่ะอาทิตย์ครับ

ส่วนราคา คงต้องถามเอาครับ  [smile01]

ส่วนอันนี้เทพประดิษฐ์เอง
https://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=139818.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/03/2561 [09:49:11] โดย GAMMARAY »

มีหลายร้านใน JJ ขายอยู่นะครับ
ตอนเดินผ่านถามเขาดูก็ได้ ร้านที่ขายพวกอุปกรณ์ใม้น้ำน่ะครับ
ชุดยีสต์สำเร้จรูป ร้านก็คงเข้าใจครับ [smile01]

ตามเซตที่เขาขายสำเร็จรูปเท่าที่จำได้
มันจะมีสองขวด ขวดยีสต์ขวด ขวดดักขวด แล้วก็ชุดสายยาง หัวดิฟท์
ในเซตจะมีซองผสมแล้วมาให้ สี่ห้าซอง ใช้ได้ซองล่ะอาทิตย์ครับ

ส่วนราคา คงต้องถามเอาครับ  [smile01]

ส่วนอันนี้เทพประดิษฐ์เอง
https://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=139818.0

ผมอยู่ต่างจังหวัดอะคับ คงต้องสั่งซื้อเอา