วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:28:22]

ถามเรื่องความแข็งแรงของขาตั้ง

ไปซื้อตู้ 24 นิ้ว + ขาตั้ง 2 ชั้น
ที่สนามหลวง 2 มาครับ

ที่จะถามคือ ขาตั้งจะรับน้ำหนักไหวไหมครับ เพราะ มีจุดเชื่อมตามแนวข้อต่อ กลัวอย่างเดียวตรงจุดเชื่อมจะรับน้ำหนักไม่ไหว

มโนภาพรอยต่อหลุด ตู้คว่ำลงมาแตก ทราย+น้ำกระจัดกระจาย แค่คิดก็เหนื่อยแล้ว
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ขาแบบนี้ผมเคยใช้กับตู้ 36 นิ้ว ให้มาพร้อมตู้ น่าจะเกิน 5 ปี ก็ไม่เป็นไรนะครับ ถ้าไม่มีใครไปโยก ผลัก หรือเขย่า ไม่น่ามีปัญหาครับ ที่สำคัญอย่าให้โดนน้ำหรือความชื้นให้เกิดสนิมก็น่าจะใช้ได้ยาวๆครับ
เท่าที่ผมเห็นขาตู้ปลาในลักษณธนี้ที่เขาขาย เขาก็เชื่อมกันแบบนี้ทุกอันเลยครับ
ไม่มีปัญหาครับ   [smile04]

จะมีแค่การเก็บงานของตู้อันนี้ ดูเขาเชื่อมไม่เรียบร้อยแค่นั้นเอง
ระวังน้ำเข้าไปในรูที่เขาเชื่อมไม่เรียบร้อยก็พอครับ เช็คเรื่องสนิมน่ะครับ   [smile01]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/07/2562 [15:12:45] โดย GAMMARAY »