Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

เต่าหมูบินสามารถรวมเลี้ยงกับปลาไหนได้บ้าง

(1/1)

kasuya:
เต่าหมูบินขนาด 5 นิ้ว ตู้ปลาขนาด 36 นิ้ว[/size]ตอนแรกจัดตู้ว่าจะให้มีที่หลบสำหรับปลา เต่าเล่นรื้อหมด เลยจัดตู้ให้โล่งๆอยู่ตอนนี้หากเป็นพวกปลาซิวตัวเล็กๆเช่นเพชรน้อยหรือคาดินาลสักฝูง เค้าจะอยู่รวมกันพอได้ไหมครับหรือหากมีปลาพันธุ์อื่นๆแนะนำมาก็ได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Longhairguy:
ปลาที่มีขนาดใหญ่กว่าพอที่มันจะไม่จับกินครับ ในธรรมชาติมันจับสัตว์ที่เล็กกว่ากินเป็นอาหาร

kasuya:

--- อ้างจาก: Longhairguy ที่ 22/01/2560 [22:52:14] ---ปลาที่มีขนาดใหญ่กว่าพอที่มันจะไม่จับกินครับ ในธรรมชาติมันจับสัตว์ที่เล็กกว่ากินเป็นอาหาร

--- End quote ---

แบบนี้คือปลาซิวก็ไม่น่ารอดใช่ไหมครับ แล้วมีพันธุ์ปลาพอจะแนะนำได้ไหมครับท่าน

Longhairguy:

--- อ้างจาก: kasuya ที่ 24/01/2560 [01:09:39] ---
แบบนี้คือปลาซิวก็ไม่น่ารอดใช่ไหมครับ แล้วมีพันธุ์ปลาพอจะแนะนำได้ไหมครับท่าน

--- End quote ---

เพียบเลยหลายชนิด เลือกเอาแนวที่ชอบจะดีกว่า ถ้าเป็นผมจะเลือกพวกปลาแนวexotic หน้าตาโหดๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version