วันเสาร์ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2567 [03:46:27]

เฉาก็วยน้ำใส🌴ScrapFlags🌵🐙 ตู้ใหม่ 2567 ขยาย 555

แอนนม แบ่งตัวมาอีก 1 ตัว...ดีใจจัง
ความม่วงก็ยังมานะ....ม่วงจี๊ดดดดด....😃😀
อยากได้ม่วงแบบเรา ใส่ดิสารเร่งม่วง💜
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/02/2563 [12:08:50] โดย jamprince »
แอนสด5555
อันนี้แอนก็สด...555
สาย Dark.....ก่อนแสงจะมานะ อิอิ
มาอีกแว้วว.....แนะนำให้ใช้นะ
สินค้าใหม่ที่ทางเราทดลองมาและใช้ได้ดี
และใช้อยู่กับตู้ของทางเรา.....
             🌴#ScrapFlags🌵
          #สารอาหารตัวเพิ่มค่าKH
มีสารอาหารเร่งการเกิดม่วงๆคลอไรด์
มีสารอาหารที่สำคัญ ความเข้มข้นสูง
1ขวดสามารถใช้งานได้ 3-6เดือน
แล้วแต่ความหนาแน่นปะการัง
          ขนาด 150 ml./ขวด
#วิธีใช้งาน   จะติดไปกับสินค้านะคับ...
โปรโมชั่นสมาชิกเพจ520 บาทส่งkerry +60ทั่วไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/02/2563 [12:09:39] โดย jamprince »
#ช่วงสาระดีๆ กับ🌴#ScrapFlags🌵
😈อยากสวย ใช้ซะที่ เรามีจำหน่าย😈
#อาหารสารอาหารที่เราปรุงแต่งเพื่อคุณๆ...
ระบบ เคมี พื้นฐาน ของตู้ทะเล
ตัวสำคัญสุด คือ ค่า KH ความกระด้าง หรือ CO3 คาร์โบเนต
คือ โครงสร้างหินปูนพื้นฐาน หรือ โครงอ่อน ของ ปะการัง
ค่า KH เฉพาะ SPS เช่น เขาต่างๆ เขาแมว เขากวาง คือ 8-10 dKH
ค่า KH ทั่วไป คือ 8 - 14 dKH ผู้อ่าน รู้สึกตกใจ หรือ กลัว เมื่อบอกว่า KH สามารถ เกิน 11 ขึ้นไป -- ไม่มีอะไรตายนะครับ
ความแตกต่าง คือ สีของปลา และ ปะการัง
มักจะพบคำถามว่า ทำไม ปลาสีไม่สวย ดูหม่นหรือไม่เงาแวววาว และ จืด ทั้ง ปลาและปะการัง คำตอบ คือ dKH หรือ KH
การเพิ่ม KH ทำได้ง่ายๆ การใช้น้ำประปา จะมีค่า KH วัดเมื่อวันที่ 2/9/2556 คือ 4-5 dKH ดังนั้น เมื่อ บวกกับ ค่า KH ในเกลือ คือ 7.7 ผลที่ได้ คือ 12.7 - 13.7 นี่ คือ เหตุผลว่า ทำไม่ ค่า KH ได้ 11 - 14 แน่นอนที่สุด ห้ามเลี้ยง SPS กุ้งเรดบี เด็ดขาด
ส่วนน้ำกรองราคาประหยัด หรือ เครื่องกรองน้ำ 3 ขั้นตอน ค่า KH 1-2 ครับ หมายเหตุ ไส้กรอง เรซิ่น ใช้กรองน้ำลด KH
สรุปว่า การเพิ่มค่า KH ง่ายมาก สามารถซื้อน้ำยา และ ปัญหาชีวิตนี้ จะพบมาก กับ คนที่ีใช้ น้ำ RO จะมีแต่ เติมน้ำยา KH ครับ
แน่นอน ว่า ดี และ สวย ทั้ง ปลา และ ปะการัง
การลด KH หรือ ลดค่า Co3
โดยมาก ค่า KH อยู่ที่ 12 - 15 dKH ไม่มีอะไรตาย นะครับ อย่าตกใจ และ ไม่เลวร้าย ยกเว้น SPS ถ้าไม่เลี้ยง เขาปะการัง และ ไม่เลี้ยง กุ้งเรดบี ต้นไม้น้ำ เท่านั้น
                 ขอบคุณข้อมูลดีๆ ฉบับนี้
                     🌴#ScrapFlags🌵
  ฝากติดตาม  กดไลท์ กดแชร์  ขอบคุณนะคับ🙏
สักชุดไหม 570 บาท

ทักมาที่   เพจ #ScrapFlags   ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/03/2567 [16:20:17] โดย jamprince »
แปรงพี่จะม่วง ทั้งอันแล้วนะ5555
เนี่ย...!!  พี่ใส่สารเร่งม่วงตลอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/02/2563 [12:11:38] โดย jamprince »
ลองใช้นะ...แล้วจะติดใจ

RIP....น้อง  ไปสู่ที่ดีๆนะคับ ...😭😭😭 
#ใครให้อาหารสด ระวังกันไว้นะ
อาหารไม่ย่อย......ท้องป่องอืดๆ
🌴#ScrapFlags🌵img]https://aqua.c1ub.net/home/upload/files/1553092732_u31798_L8MkfMLj.jpg[/img]
แอนนม ออกลูกอีกแล้ว....ดีใจจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/03/2562 [21:42:28] โดย jamprince »
แบ่งตัวกันอีก....สำเร็จกันไป
คงเป็นเพราะเราใส่อาหารดีดีให้เขานะ55
อาหารที่ดี....ใส่แล้วงามนะ
ส่วน
สารอาหารที่ดี+เพิ่มค่าkh.....
ใช้แล้วก็จะได้ม่วงๆนะ55

เชื่อดิ...จะปั้นให้สวยเปนนางงามเลยเชียว..อิอิ