Talks > ปลาสวยงามและสัตว์น้ำอื่นๆ

สอบถามเรื่องอาหารปลาครับ

(1/1)

Jamzajang:
อยากสอบถามว่านอกจากtetra bit completeนี่ มีอาหารตราอื่นหรือสูตรไหนอีกที่ดีกว่าหรือเกรดสูงกว่าเน้นเร่งสีปลา ให้สดขึ้นหรือดีขึ้นอีกบ้างไหมครับ ตอนนี้เห็นมีพวก tetra pro colorsไม่ก็tetra rubinอยู่ เลยอยากรู้ว่ามันต่างจากcompleteยังไง พอดีจะเอาให้พวกปลาหมอแคระ ปลาเทวดาที่บ้านกินอ่ะครับ

บัง:
เตตร้าบิทก็เร่งสีมากแล้วครับ นอกนั้นก็มี Pro colour นั่นแหละ ถ้าจะเน้นเอาสีจริงๆก็ต้องหนอนแดงสดครับ ที่สุดแล้ว
ให้มันกินอาหารดีๆมีประโยชน์ อยู่น้ำสะอาดๆเข้าไว้ เดี๋ยวสีมาเองครับ ไม่ต้องใช้อาหารเร่งอะไร
Hikari Vibra Bites ก็ดีครับ ปลากินดี แต่จะเหมาะกับพวกที่ตัวใหญ่นิดนึง ตัวเล็กๆเอาเตตร้าดีกว่าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version