Talks > Terrarium

ขอไอเดีย

(1/3) > >>

n(pattaya):
เอาตู้กรองเก่า มา เอาแผ่นกระจกช่องกรองออกไปช่องหนึ่ง เหลือ 2 ช่อง
 อยากทำ terrarium หรือ paludarium
ครับ
อยากลองเลี้ยงเต่า หรือ ทำตู้ครึ่งบกครึ่งน้ำ มีอารมณ์ดิบชื้น

ขอไอเดียครับ

magictime:
คิดว่า น่าจะเอากระจกออกทั้งหมดเลย หรืออีกบาน ตัดออกครึ่งนึง ด้านที่เป็นช่องเอาดินใส่ไว้เป็นด้านบก

n(pattaya):
หายไป 4 ปี เมื่อพร้อม ได้ลองผิดลองถูก กับตู้แรกครับ

เริ่มจาก ขีดเขียนในกระดาษ และหาต้นแบบ

ตัวอย่างที่ถูกใจ (Credit เจ้าของภาพ)

n(pattaya):
หลังจากเคลียรตัวตู้ ก็ทำ Background

n(pattaya):
Concept ต้องมีน้ำตก และมีหมอก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version