วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [05:12:05]

มีวิธีกำจัดแมลงสาบแบบปลอดภัยต่อสัตว์น้ำในตู้ไหมครับ

คือที่บ้านผมเป็นร้านขายของอยู่ในห้องบนแฟลตครับ แล้วภายในบ้านผมจะมีตู้ไม้น้ำ เลี้ยงปลา เลี้ยงกุ้ง ปู แล้วก็หอย
ก็เลยไม่กล้าฉีดสเปรย์อะไรก็ตาม กลัวสารเคมีจะลอยลงตู้แล้วสิ่งมีชีวิตตายกันหมด ยังไม่อยากรื้อตู้รีเซ็ทระบบใหม่ [shock01]
ตอนนี้เจอแค่ตัวลูก แต่เยอะมากจัดการไม่หมด ถ้าพัฒนาเป็นร่างสมบูรณ์แล้วบินได้ขึ้นมา ผมคงรับมือไม่ไหวแน่ๆ [rage04]

ขอวิธีแบบที่คนกลัวแมลงสาบก็สามารถฆ่ามันได้ และปลอดภัยต่อสัตว์น้ำในบ้านช่วยแนะนำทีครับ อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่สเปรย์  [smile04]
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
คือที่บ้านผมเป็นร้านขายของอยู่ในห้องบนแฟลตครับ แล้วภายในบ้านผมจะมีตู้ไม้น้ำ เลี้ยงปลา เลี้ยงกุ้ง ปู แล้วก็หอย
ก็เลยไม่กล้าฉีดสเปรย์อะไรก็ตาม กลัวสารเคมีจะลอยลงตู้แล้วสิ่งมีชีวิตตายกันหมด ยังไม่อยากรื้อตู้รีเซ็ทระบบใหม่ [shock01]
ตอนนี้เจอแค่ตัวลูก แต่เยอะมากจัดการไม่หมด ถ้าพัฒนาเป็นร่างสมบูรณ์แล้วบินได้ขึ้นมา ผมคงรับมือไม่ไหวแน่ๆ [rage04]

ขอวิธีแบบที่คนกลัวแมลงสาบก็สามารถฆ่ามันได้ และปลอดภัยต่อสัตว์น้ำในบ้านช่วยแนะนำทีครับ อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่สเปรย์  [smile04]

ลองใช้พวกชอล์คกันแมลงสาบขีดตามขาโต๊ะดูมั้ยครับ
หรืออีกอย่างนึงก็กับดักแมงสาบวางใว้ขาโต๊ะ  [smile04]

เท่าที่ผมนึกออกน่ะนะครับ  [smile02]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/03/2564 [14:14:45] โดย GAMMARAY »
ลองใช้พวกชอล์คกันแมลงสาบขีดตามขาโต๊ะดูมั้ยครับ
หรืออีกอย่างนึงก็กับดักแมงสาบวางใว้ขาโต๊ะ  [smile04]

เท่าที่ผมนึกออกน่ะนะครับ  [smile02]

มีหลายตัวเลือกเลย เดี๋ยวต้องลองดูว่าตัวไหนได้ผลบ้าง ขอบคุณมากครับ  [smile03]
ลองหาตัวนี้มาใช้ครับ
แคนบิค เหยื่อกำจัดแมลงสาบสำเร็จรูป
มันเป็นตลับ ข้างในเป็นเหยื่อ วุ้นๆ เอาไปวางไว้ตามจุดต่าง
มันจะมากิน แล้ว ตาย ท่านคอยกวาดอย่างเดียวครับ

อันนี้ผมว่าดีสุดครับ เกลี้ยงบ้านเลย

อันนี้ผมว่าดีสุดครับ เกลี้ยงบ้านเลย

เคยใช้แต่ของมด ตายยกรังแบบไม่โผล่มาอีกเลย ไม่นึกว่าจะมีของแมลงสาบด้วย ขอบคุณมากครับ    [thumbup][smile03][thumbup]
ลองหาตัวนี้มาใช้ครับ
แคนบิค เหยื่อกำจัดแมลงสาบสำเร็จรูป
มันเป็นตลับ ข้างในเป็นเหยื่อ วุ้นๆ เอาไปวางไว้ตามจุดต่าง
มันจะมากิน แล้ว ตาย ท่านคอยกวาดอย่างเดียวครับ

น่าซื้อมาลองครับ ตอนนี้รอเก็บกวาดอย่างเดียวเลย ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/04/2564 [14:37:36] โดย Mr.Bamboo »